วิธีติดไฟส่องแผนที่

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย akimotosoles, 3 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. akimotosoles

akimotosoles New Member Member

101
    1
    0
    อยากรู้วิธีติดไฟส่องแผนที่ครับ เราสามารถเจาะแล้วใส่ได้เลยมั้ย

แล้วสายไฟจะเอามาจากไหนหรือว่ามันมีมาอยุ่แล้วแค่เจาะแล้วใส่ได้เลยรึป่าว

2. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    เจาะใส่ได้ครับ ของผมเจาะเองเลย วัดเบ้าให้ขนาดแน่นๆหน่อย เพราะมันไม่มีจุดยึดน๊อต (EK96)
    ส่วนสายไฟลากเอาจากแผงฟิวล์ที่เข่ามีขั้วไฟรออยู่แล้ว ลากสายไฟขึ้นทางเสา A เลาะไปตามม่านบังแดด (ถอดม่านบังแดดออกก่อน) ขั้วลบต้องทำเพิ่มครับ

3. K-I-K

K-I-K New Member Member

6
    0
    0
    อยากทำมั่งแต่ทำไม่เป็น ไฟส่องก็ซื้อมาแล้วด้วย ช่วยแนะนำหน่อยครับ มีภาพประกอบได้ไหมครับ ขอบคุณอย่างยิ่งครับ

4. akimotosoles

akimotosoles New Member Member

101
    1
    0
    ต้องลากสายไฟเองเลยหรอคับ

มันไม่ได้มีมาให้อยุ่แล้วใช่ปะคับ

5. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    ลากมาจากไฟกลางเก๋งก้อได้ครับ ระยะทางสั้นดี
    แล้วแต่สะดวกนะครับ
    :D

6. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ให้ตัดแบบกับกระดาษแข็งก่อนให้ใส่ได้ ใช้ฝาใสๆของมัน ทาบลงกระดาษ พอได้แบบแล้วก็เอาไปทาบตัด
    โดยใช้คัทเตอร์ กรีดมันเข้าไปเลย อย่าลืมเผื่อคลิปยึดของมันด้วย
    สายไฟก็เอาจากไฟกลางเก๋ง ถอดมันออกมา เอาเส้นที่ไฟติดตลอด+กราวร์
    แล้วใช้สายไฟแข็งๆหน่อย สอดนำให้ไปโผล่ ไฟส่องแผนที่ ที่เราเจาะ
    ทำเองเลยครับไม่ยาก ผมก็ทำเองครับ

7. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    อย่าลืม สายไฟเก็บให้เรียบร้อย

8. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ของผมมันติดมาแล้วจากศูนย์แต่ไม่อยากมีทำไงอ่ะครับอุดยังไง 555

9. earzy

earzy New Member Member

154
    2
    0
    สวยจังนิ

10. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    ราคาไฟส่องแผนที่ราคาเท่าไรครับ

อยากรู้ อยากได้บ้าง

11. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    ขออนุญาตด้วยคนนะครับ...ของผมตอนนั้นหาของตรงรุ่นไม่ได้...ก็เลยไปจับของ Cef.A31 มาครับ ลองทาบๆดูเห็นมันพอใช้ได้ ก็เลยใส่เองซะเลย...ก็พอถถูไถได้อยู่ครับ(แต่ปัจจุบันถอดออกไปแล้ว) ถ้ายังไม่เปลี่ยนหลังคาก็ใส่ได้ครับ แต่ถ้าใส่หลังคารูแล้วพื้นที่มันเหลือน้อย จะใส่ไม่ได้ครับ อันนี้ผมชอบตรงที่สวิทซ์มันแยกของใครของมัน..ไม่เหมือนตัวยาวๆตรงรุ่นเปิดทีเดียวติดหมดเลย(อันนี้ผมไม่แน่ใจว่ามีแบบที่สวิทซ์แยกรึปล่าวนะครับ)ลองดูครับ....

12. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ของมือ 2 ราคา 300 บาท
    เบิกใหม่ที่ศูนย์ 900 บาท

13. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> แบบแยกมีครับ ผมใช้อยู่ <<<

14. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    นั่นงัย....คุณโจทำผมลำบากกระเป๋าตังค์อีกแล้วมั๊ยล่ะ...:D

15. EK0785

EK0785 New Member Member

77
    5
    0
    ทำไม่ยากคับ ผมก็ทำเอง แถมเปลี่ยนผ้าหลังคาใหม่เองด้วยคับ แต่ต้องใจเย็นๆ นะคับ ค่อยๆ ถอด

16. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    ใช้แบบนี้อยู่ ทำเอง เดินสายไฟมาจากไฟเก๋งคับ ตามที่คุณ ZAMZAM แจ้งไว้อ่ะคับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้