เลือกเทอร์โบตัวไหนดีครับ กับ 2L II

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย FoRDeZ, 24 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. FoRDeZ

FoRDeZ New Member Member

132
    1
    0
    ในใจตอนนี้มี 3 ตัวครับ

1.ct-20
    2.z18
    3.b52

แบบว่างบน้อยครับแต่อยากแรง:cool::cool::cool:

อยากทราบราคาค่าตัวของแต่ละตัวน่ะครับ

ไม่ทราบว่าตัวไหนน่าจะดีและถูกครับ(แบบว่าราคารวมเบ็ดเสร็จแล้วอ่ะครับ):rolleyes::rolleyes::rolleyes:

สิ่งที่คาดว่าน่าจะทำนะครับ
    -ใส่โบ(กะไปใส่เองที่ร้านเพื่อน ช่วยๆกันทำ)
    -ใส่ฝาปั้ม(กะว่าจะไม่เทสอ่ะครับเพราะเพิ่งเทสมาเอง ไม่รุได้รึป่าว)
    -เดินท่อไอเสีย 2.5"+พักกลางใส้ตรง

อยากทราบว่ารวมๆแล้วจะเท่าไหร่อ่ะครับ

ขอราคาทุกรายล่ะเอียดจะดีมากเลยครับ เช่นค่าสายน้ำมัน ค่าทำเขาไอเสีย ฯลฯ

แต่ถ้าพี่ๆใจดีพอจะมีโบเหลือๆมาบริจากก้อยินดีรับนะครับ(อิอิ)

2. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    เอ้า พี่ๆมาตอบหน่อยครับ

3. Nung_111

Nung_111 Member Member

444
    5
    18
    รอเซียน 2L มาตอบคับ หรือว่าเค้าไปกินมังสาวิรัชกันหมดแล้ว หว่า อิอิ
    รถผมใช้ CT20 อ่ะครับ ใส่ปั้มเดิมของมันเลย ยังไม่มีตังไปทามควันดำๆ ๆ ๆ อิอิ
    รอรอรอรอรอรอรอรอ

4. FoRDeZ

132
    1
    0
    รอ ร๊อ รอ

5. Panda`

Panda` New Member VIP

887
    7
    0
    7m ครับ CT-26 จี๊ดๆเลย

6. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    ยังใช้ CT20 อยู่เลย อิอิ

7. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    รอเซียนดีเซลมาตอบครับ

8. amoto

amoto New Member Member

38
    0
    0
    ผมใช้ct20 ก็ใช้ดีครับมาเร็วมาก

9. max_upgrad

max_upgrad Member Member

471
    7
    18
    ตามนั้นเลยครับ...

10. FoRDeZ

132
    1
    0
    ง่ะ มีแต่คนใช้ ct-20 ทั้งนั้นเรย

สงสัยจะต้องตามกระแสมั่งแล้ว

ว่าแต่มีใครจะบริจาคมั้ย อิอิ

ปล.แบบว่าอยากทราบราคาของแต่ล่ะตัวอ่ะครับ ฝากพี่ๆที่เดินเล่นเซียงกงถามให้หน่อยนะ นะ นะ

11. tjmujahidin

tjmujahidin New Member Member

179
    2
    0

CT20 ครับ สำหรับ step แรก อย่าเพิ่งแรงมากเดี๋ยวจะบานหุบไม่ลง เอาของมาให้ครบ 2 L-
    T มีหลายรุ่น ถ้าได้ท่อกลมจะดีมาก สภาพสวย ๆหน่อย อินเตอร์ของ G หรือ VR4 ก็ได้ ฝาปั๊มเทอร์โบ ส่วนปั๊มจะ Test หรือไม่อยู่ที่จูนได้ลงตัวหรือเปล่า ท่อ 2.5 โล่งไปครับ 2.2 ก็พอ หรือท่อเดิมก็ยังได้ ไม่ต่างกันมากหรอกครับสำหรับ CT20น่ะ เน้นที่หม้อพัก ถ้าหากได้หม้อพักดี ๆจะเห็นผลเยอะ ส่วนค่าใช้จ่าย แล้วแต่ว่าหาของได้ถูกแค่ไหน เขาไอเสียอย่าลืมเอามาให้ครบจะได้ไม่ต้องทำท่อใหม่ ประหยัดได้อีกหลายตังค์ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 พฤษภาคม 2009
  12. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    ตามนั้นเลยครับ

13. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    หนับหนุน...ct-20 คับ..... ขั้นต้นจะได้ประหยัดคับ....

14. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ตามเซียนๆ ทั้งหลายเลยคับ
    ผมเองก้อไม่ค่อยถนัด ดีเซล ซะด้วย อิอิ

15. FoRDeZ

132
    1
    0
    ขอบคุณมากเลยครับ :):):) ct-20 จัดไป อิอิ

แต่พี่ครับ อินเตอร์เนี่ย จะเอาไปวางไว้ตรงไหนอ่ะครับ(ไม่อยากเจาะกระโปรง) แล้วค่าวางมันแพงรึป่าว

แหะๆ เดี๋ยวมานเกินงบอ่ะคร้าบ แม่ให้งบมาน๊อยนึง 555+

แล้วตัว ct-20 เองมันมีแบบ d-turbo กับ efi-diesel turbo เลือกตัวไหนดีอ่ะครับ
    แล้วมันมีแบบมีน้ำเลี้ยงแกน กับไม่มีอีกอ่ะ

เยอะไปหมดเลือกไม่ถูกคร้าบ

16. FoRDeZ

132
    1
    0
    up ปายยยยยยยยย

17. tjmujahidin

179
    2
    0

อินเตอร์วางหน้าเลยครับถ้าไม่อยากเจาะฝา แต่อาจจะต้องคว้านกันชนนิดนึง
    ค่าวาง? ไหนว่าจะทำกันเองไม่ใช่เหรอ งง ครับ
    ส่วนตัวเทอร์โบ ถ้าเล่นกันเอง เอาแบบ ธรรมดาก็พอครับไม่ต้องไปเอาพวก EFI
    อะไรนั่นหรอก เพราะว่าเครื่องเราเป็นเครื่องธรรมดาไม้ได้มีพวกกล่องอะไร
    ส่วนเรื่องน้ำเลี้ยงแกนเทอร์โบเป็น เทอร์โบแบบอินเตอร์น้ำ ก็แค่ต่อน้ำเข้าไปเลี้ยงแกนตามระบบของมัน กับพวกที่ไม่มีน้ำเลี้ยงแกน ก็คือพวกอินเตอร์อากาศ เลือกแบบไหนก็ได้ แต่หนับหนุนอินเตอร์อากาศครับ

18. FoRDeZ

132
    1
    0
    อ่อ คือว่า ถ้าโบอย่างเดียวพอจะทำเองได้ครับ

เพราะมันชุดเดิมแค่สวมเข้าไป อิอิ

แต่ถ้ามีอินเตอ เดินท่อไม่เป็นก๊าฟ+ไม่มีอุปกรในการทำท่อ ดัดท่อ

19. tjmujahidin

179
    2
    0
    ถ้าอย่างงั้น ลองหาพวกท่อ ทางเดินต่าง ๆ จาก พี่ ๆเพื่อน ๆ ใน คลับดูก่อนดีกว่า ครับ

20. FoRDeZ

132
    1
    0
    รับทราบค๊าฟป๋ม

^^

21. buscom15

2,293
    17
    0
    จริงหรือครับหมู และที่ใส่อยู่เค้าเรียกไรเหรอครับ :D:D:D

22. FoRDeZ

132
    1
    0
    อ่าว มีอมภูมิกันด้วยอ่า

T_T

อิอิ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 21:28:27 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:28:10 ----------

อ่าว มีอมภูมิกันด้วยอ่า

T_T

อิอิ

23. TiGeR jUnIoR

TiGeR jUnIoR New Member Member

1,177
    11
    0
    อยากมีโบมั่งจัง

24. TiGeR jUnIoR

TiGeR jUnIoR New Member Member

1,177
    11
    0
    ตอนนี้ผมมี ct-26 พร้อมอินเตอร์ VR-4 สนใจก้อลองคุยกานคับ
    พอดีเพื่อนมานถอดออก เสียงหวานๆ

25. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    555+ ของผมไม่มีไรคับ แค่เอาอินเตอร์มาติดหลอก ๆ

26. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    มีกาเร็ต M 12 ครบชุดพร้อมรบเลยอะครับ อิอิอิอิ

27. buscom15

2,293
    17
    0
    อ่อที่อยู่ในรถพี่จุ้ยเค้าเรียกว่าอะไรอ่ะ หรือว่าหอย อิอิ:D:D:D

28. TiGeR jUnIoR

1,177
    11
    0
    หอยเด็กๆคับ

29. TD06

TD06 New Member Privilege

1,495
    9
    0
    แรงๆๆกานทั้งน้าน

30. FoRDeZ

132
    1
    0
    อ่อ

รถพี่ๆนี่ไม่มีโบกันเลย

มีแต่หอยกันใช่ม่ะครับ

ว่าแต่หอยใหญ่ป่าวอ่ะ

555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้