ช่วยทีคับเป็นแบบนี้เซ็งมากเลย......

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Ake_EK96, 26 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ake_EK96

Ake_EK96 New Member Member

42
    0
    0
    รถเครื่องd15bคับมีปัญหาตอนเปิดแอร์ปิดแล้วไม่เป็นปัญหาคือ...
    เวลาขับซักประมาณ2500-3500แล้วถอนคันเร่งแล้วเหยีบครัชรอบมันลงมาเกือบ0
    บางครั้งก็ดับไปเลย(วันนั้นไปเบิกของที่hondaมาเกือบเล่นกระถางต้นไม้ตอนเลี้ยวออกจากศูนย์..เครื่องดันดับซะ:()
    ไม่ทราบว่ามันเกิดจากอะไร...รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีจะได้แก้ตรงจุดคับ
    เป็นอย่างนี้มันเซ็งมากเลยคับและอันตรายด้วย:cry:
    ขอบคุณร่วงหน้าคับ:D

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ล้างชุดลิ้นปีกผีเสื้อหรือยังครับ ถ้าล้างแล้ว ให้ลองตั้งไฟให้แก่อีกซักนิด
    แล้วไขสกรูที่ลิ้นปีกผีเสื้อ คายออกคือทวนเข็มนาฬิกา เพื่อให้อากาศเข้ามากๆหน่อย
    ลองดู หากทำแล้วไม่หายอีก ก็ลองดู คอยล์ กับ สายหัวเทียนอาจจะรั่วครับ

3. Ake_EK96

42
    0
    0
    ขอบคุณมากคับสำหรับคำตอบ:D
    เช็คจานจ่ายกับสายหัวเทียนเช็คยังไงอ่ะคับสอนหน่อยคับ:D

4. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    ถ้าไม่เปิดแอร์ เดินเบา อยู่ที่ 800 - 1000 รอบ/ นาที เปิดแอร์แล้ว จะดับ แล้ว รถใช้แก๊ส หรือเปล่า ถ้าไม่ใช้แก๊ส เช็ค ว่า ตัวชดเชยรอบ เดินเบา ปกติไหม อาจเป็นที่ สาย แวกค์คั่ม ตัน หรือ เซนเซอร์ บางตัวเสื่อม ทางที่ดี ให้ ช่างเช็ค ก่อน ฟัน จะฟันธง เปลี่ยน นะคับ

รถมี ABS ระวัง เครื่องดับแล้ว เบรคแข็ง รถไหล นะคับ

5. lak trang

lak trang New Member Member

124
    13
    0
    ลองดูตามกระทู้ด้านบนครับแต่ของผม พึงเสร็จมาอาการเดียวกันครับแต่ของผมเกียร์ออโต้เข้าศูนย์ล้างปีกเสร็จเข้ารับรถ ไม่หาย ช่างบอกเป็นที่แฮร์หนัก ออกมาทำข้างข้างนอกตอนแรกล้างตู้กับอัดน้ำยา ไม่หาย เข้าอีกวันลองเปลี่ยนวาลว์คอม เปลี่ยนคอม เปลี่ยนไดเออร์ ไม่หาย ปาเข้าไป6000กว่าไม่หาย เปลี่ยนอู่ครับ เขาบอกว่าวาลว์เสียต้องเปลี่ยนท่อนบนใหม่ ค่าของ+ค่าแรง14000 เปลียนครับไม่หาย เสียไปหลายครับ ลองเช็คกล่องดูไม่เสีย สุดท้าย ถอดตัวมอเตอร์คุมรอบเดินเบาดู พบคอยล์เสียครับ เปลี่ยนคอยล์หายเลยครับ 2500 +ค่าเช็คพร้อมใส่อีก 900 ถึงจะจบงาน บทเรียนราคาแพงครับ ลองดูครับรับรถมาเมือ่วานเอง

6. Ake_EK96

42
    0
    0
    ขอบคุณมากคับเดี๋ยวลองดูตัวชดเชยรอบ เดินเบาก่อนเลยคับ
    กลัวเป็นเหมือนคุณlak trangอ่าคับ
    ยังไงก็ขอบคุณทุกๆคำตอบคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้