ขอดูวิธีเปลี่ยนไฟเพดานหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย อนิรุตน์ ประไพบูลย์, 3 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ไฟเดิมๆบนเพดานไม่ค่อยสว่าง อยากจะเปลี่ยนไฟเพดาน เพื่อนๆมีวิธีเปลี่ยนยังไงบ้างครับ อยากเปลี่ยนแต่ไม่กล้าถอดครับ และเพื่อนๆใช้ไฟสีอะไรกันบ้าง อยากเห็นครับ

BoBo_EK ถูกใจสิ่งนี้
  1. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เปลี่ยนหมายถึงเปลี่ยนหลอดไฟหรือเปล่าครับ ถ้าไช่ก็ไห้บีบฝาด้านข้างใช้เล็บจิกก็ออกแล้วครับ

2. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    ไม่สว่าง อาจเกิดจาก สวิทเปิดปิดมันสกปรกก้อเป็นไปได้ อาการนี้รถผมก้อเป็น เปลี่ยนหลอดแล้ว ก้อยังไม่ส่วางเหมือนเดิม ลองเอามือขยับ สวิทไฟมันก้อกระพริบสว่างขึ้น ถ้าอาการแบบนี้ลองรื้อออกมาทำความสะอาดน่าจะหายน่ะครับ ส่วนรถผมยังไม่ได้แก้ไข ยังไม่มีเวลาเลยครับ

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ใช้ LED. 12 หลอด เเสงสีขาว มีขายตามคลองถม 150

4. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    สังเกตุขอบด้านข้าง ๆ จะช่องเว้าให้แกะ

ค่อย ๆ ใช้ไขควงแบนตัวเล็กแงะออกได้ครับ

ส่วนเรื่องไม่สว่าง ลอง LED 12 หลอด สัก 2 ชุด

เต็มพื้นที่ในช่อง สว่างมาก ๆ ครับ

5. นายชัดเจน

นายชัดเจน New Member Member

746
    10
    0
    ใช้เหมือนกันคับ...

6. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    LED. 12 หลอด เเสงสีขาว ผมใช้แล้ว เหลือแค่ 3 หลอดเอง ก็เลยเปลี่ยนใช้ของเดิมซะเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้