ใครทำประกันฟินิกซ์บ้าง รถยังไม่ได้ซ่อมเลย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย อนิรุตน์ ประไพบูลย์, 3 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมทำประกันกับฟินิกซ์ แต่รถโดนมอเตอร์ไซด์ชนท้าย และเรียกประกันมา ประกันให้มอเตอร์ไซด์จ่าย 3500 และได้ไปแจ้งความไว้ อู่เลยออกใบเคลมให้ซอยจรัญ 50 เพราะใกล้บ้านที่สุด แต่ไปอู่ 3 ครั้งแล้วยังไม่ได้คิวซ่อมเลย หรือว่าบริษัทกำลังเจ๋ง อู่เลยไม่รับซ่อม ทั้งๆผมเป็นฝ่ายถูก เพื่อนมีวิธียังไงบ้าง รถ 1 เดือนแล้วยังไม่ได้ซ่อมกันชนท้ายเลย ไม่รู้ทำยังไงดี เพราะอู่ในเครือที่อื่นก็ไกลบ้าน

1. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    มันกำลังจะเจ๋งคับ ทำไร ให้รีบทำ ก่อนมันจะเจ๋ง มันคือ นอมินี ของสัมพันนั่นแหละ น่ากลัวมากๆ ตอนนี้อู่ไม่กล้ารับกันแล้ว

WiN_WiN ถูกใจสิ่งนี้
  2. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    พูดเหมือนตัวแทนประกันแถวบ้านผมเลย ดีนะที่ไม่ทำประกันกับบริษัทนี้

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    สงสัยจะจริง เห็นพูดกันหลายคนแล้วครับ

4. powere

powere New Member Member

16
    3
    0
    เปลี่ยนด่วนเลยครับเพราะไม่มีอู่ที่ไหนรับแล้ว

5. Creta

Creta New Member Member

57
    0
    0
    รีบๆติดต่อด่วนครับ

6. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    อ่อ มันเป็นยังงี้นี่เอง สงสัยงานจาเข้า

7. Creta

Creta New Member Member

57
    0
    0

ไกลบ้านแต่ชัว ใกล้บ้านเสี่ยงอด เป็นผมไม่เลือกดีกว่าครับ

8. earzy

earzy New Member Member

154
    2
    0
    ผมว่าลองหาอุ่อื่นที่เค้ารับงานประกันอะครับ ไกลบ้านหน่อยแต่อาจจะชัวร์กว่า

9. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    ตอนนี้อู่ไม่เชื่อใจครับ

เนื่องจากมีหนี้สินค้างพอควร

ลองหาที่รับทำให้ ไกลหน่อยก็ทำเถอะครับ

ดีกว่าทำใกล้บ้านแต่ต้องสำรองจ่าย

กว่าจะตั้งเบิกได้ ....

10. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    แนะนำนะคับคุณเปลี่ยนอู่ที่ทำอยู่เลยแล้วไปหาอู่อื่นแทนเยอะแยะคับเพราะในกรณีของคุณไม่น่าจะมีปัญหาหรอกแค่กันชนท้ายเองบริษัทมันจ่ายให้อยู่แล้วถ้าอยากให้มันเร็วๆก็สำรองจ่ายไปก่อนคับแล้วไปเบิกคืนที่ประกันมันเอาเงินไม่กี่พันบริษัทมันยังจ่ายให้อยู่คับถ้าไม่จ่ายก็ค่อยว่ากันอีกทีแต่ถ้าไม่อยากจ่ายเองก่อนก็เปลี่ยนอู่อย่างเดียวคับเพราะอู่ที่คุณทำอยู่เค้าคงเอือมแล้วงานไม่เดินแน่ๆไม่ได้เรื่องยังไงก็PMมาถามดูนะคับช่วยๆกันไปคับ

11. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    มันโดน คปภ.ระงับไม่ให้ออกกรมธรรม์แล้วครับมันมาแนวเดวกับบริษัทสัมพันธ์เลยครับ
    จะทำอะไรต้องรีบทำครับหาอู่อื่นที่ยังรับอยู่ ถึงไกลก็ต้องยอมครับแต่ส่วนมากอู่ไม่กล้ารับแล้วครับ
    ปล.ยังจะมีอีกหลายบริษัทที่กำลังจะตามกันไปครับ ก่อนทำประกันควรเลือกบริษัทที่มันคงหน่อยครับ
    แพงหน่อยแต่ชัวร์ครับ

12. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    เพื่อนทำอยู่ครับรถตู้ประเภทหนึ่งเข้าศูนย์ toyota ประเมินค่าซ่อม 300,000 แต่ไม่
    รับประกันของบริษัทนี้เหตุผลเพราะศูนย์บอกว่าตั้งเบิกแล้วบริษัทประกันไม่ยอม
    จ่าย ไปหลายศูนย์ครับบอกเหมือนกันหมด ถ้าจะซ่อมต้องสำรองจ่ายก่อนแล้วค่อยไปตั้งเบิกกับประกันเอง เซ็งมั๊ยล่ะ

13. รอดตัวแล้วครับวันจันทร์นี้เข้าแล้ว แต่ปีหน้าไม่ต่อกับมันชัวร์ แล้วเพื่อนคิดว่าทำประกันกับบริษัทไหนดีที่สุดอะ

14. k_crevice

k_crevice New Member Member

442
    77
    0
    ผมทำอยู่ครับ ออกเองก่อนตั้งเบิกไป 26400 ตอนนี้ยังไม่ได้เลยครับ แม่มเลื่อนมา 2 หน แล้วบอกภายในเดือนนี้กำลังรอมันอยู่

15. ***ARSHAVIN***

320
    21
    0
    โห เอาใจช่วยให้คับ แต่กล้าออกเงินเองก่อนกับฟินิกส์นี่เสี่ยงมากๆ ได้ถามมันรึเปล่าคับว่าเลื่อนเพราะอะไร

16. k_crevice

442
    77
    0
    ตอนแรกมันบอกเข้าใจผิดเรื่องเอกสาร ผมก็ด่ามันไปว่าเข้าใจผิดทำไมไม่โทรมาถามก่อนถึงกำหนดจ่ายละ มีเวลาเป็นเดือน มันก็ขอโทษแล้วนัดว่าจะจ่ายให้วันที่ 2 มิ.ย ที่ผ่านมา ถึงเวลาผมก็โทรไปอีก มันก็สารภาพเลยว่าตอนนี้มีปัญหาทางด้านการเงิน คนอื่นก็โดนอย่างนี้เหมือนกัน ผมก็ยั๊วะเลยคราวนี้ เลยบอกมันว่าปัญหาแบบนี้มันเกี่ยวอะไรกับผู้บริโภคครับ ผมทำประกันกับคุณแต่คุณไม่มีเงินมาจ่ายให้ผมแล้วมาบอกว่าคนอื่นก็ไม่ได้เหมือนกันแบบนี้ ตกลงคนที่ทำประกันกับคุณนี่ผิดใช่ไหม ผมเลยบอกไปว่าอย่างนี้ปีหน้าไม่ต้องหวังว่าจะต่อประกันกับบริษัทคุณเลย มันก็มีหน้ามาบอกอีกนะว่าให้ดูก่อนว่าถ้าบริษัทจ่ายผมได้แสดงว่าปัญหาเรื่องเงินหมดไปแล้ว ผมก็นึกในใจว่าอ้าววี้ถ้ามึงไม่จ่ายกูแล้วจะทำไงละเนี่ยต้องยอมรับว่ามึงมีปัญหาเรื่องเงินอยู่แล้ก็เห็นใจรอต่อไปใช่ไหม แล้วที่ผมเอาเงินผมไปหมุนออกมาก่อนนี่ละครับ สุดท้ายมันบอกว่าภายในเดือนนี้แต่ไม่รู้กำหนดวันแน่นอน นี่ผมยังตะหงิดๆอยู่ว่าพอถึงเวลามันจะอ้างอะไรอีกเนี่ย เดาว่าเอกสารยังไม่เรียบร้อยแหงๆ:mad:

17. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    ขนาดเงินเดือนพนักงานมันยังไม่จ่ายเลยครับ

18. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ทำที่ "กรุงเทพประกันภัย" ซิครับ แบงค์กรุงเทพ หนุนหลัง
    อยู่ ไม่ล้มง่าย ๆครับ:D 11 ปีละ บริการดีครับ ของผมชั้น 1 มี บริการ
    รถ ลากฟรี และแบตหมด มาชารจ์ให้ฟรี ไม่จำกัดเวลา แต่ลากรถจำกัด
    ระยะทางครับ ประมาณ 10 กว่าโลได้ครับอ้อ เปลี่ยนยางให้พรีอีกด้วย
    (ยางรั่ว ยางแตกนะครับ):D:cool::D

19. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    โห แล้ว บริษัท ไหนที่ กำลังแย่ อีกมั่งไหมคับ
    ใครมีข้อมูล เอามาแชร์ กันนะครับ

20. ***ARSHAVIN***

320
    21
    0
    ติดต่อสาขาไหนคับ ติดต่อกับพนงชื่ออะไรใช่ น....รึเปล่า แต่ข่าววงในมาว่าจะมีคนมาร่วมทุนแล้วนะคับแต่ก็ยังน่าระแวงอยู่ดี

21. k_crevice

442
    77
    0
    มันก็บอกเหมือนกันครับว่ารอเม็ดเงินจากบริษัทร่วมทุนอยู่ แต่ผมยังเซ็งที่ว่าแล้วมันเกี่ยวอะไรกับลูกค้าวะ ต้องรอตลอดเลยช่ายมะเนี่ย :cry:

22. ซวยยิ่งกว่าผมอีกนะเนี่ย แต่ของผมแค่กันชนอย่างเดียวเองยังนานเลยกว่าจะได้เข้า พรุ่งนี้ต้องรีบเอารถไปเข้าสะแล้ว

23. ***ARSHAVIN***

320
    21
    0
    ใจเย็นๆคับ อย่าไปเดือดกับพวกนี้ ไม่มีประโยชน์ ร้องคปภ ก็พวกกันทั้งนั้นอันตราย ตามเรื่อยๆ คับ ผมหนักกว่าเยอะ ทำใจไว้แล้ว

24. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ครับ "ถ้าชื่อแปลกๆ โปรชั่น สุด สุด มาเร็ว เคลมเร็ว " มาล่อใจ
    ต้องระวังไว้ครับ หาที่มี แบ๊คอัฟหนุนหลัง ดีดี ดีกว่าครับ จะได้ไม่ต้องทุกข์
    มากทีหลัง ท่านที่จะทำประกันใหม่ ก็เลือกดี ดี นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้