ไฟตัดหมอกหน้าจะทำให้เวลาขับตอนกลางคืนจะช่วยให้สว่างขึ้นมั้ยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย td3d, 7 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    ตาไม่ค่อยดีครับ

2. ApoumEk

ApoumEk New Member Member

68
    10
    0
    มันก็จะสว่างขึ้นบ้าง แต่จะไม่ส่องไปไกลมาก ส่วนมากมันจะออกไปทางด้านข้างมากกว่าครับ

ปล ผมใช้เหลี่ยมเหลืองนะครับ

3. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ผมว่า ใส่ ซีนอน ไฟหน้า ก็พอครับ แรงขึ้น ตาม ค่า เค
    แต่แยงตา ชะมัด เลยครับ ลองดุคันที่สวนทางเรามาซิครับ อยาก
    จะ...............มันทุกทีเลย

คิดในใจของผมเอง นะ บริษัทรถน่าจะออกแบบที่ปรับ
    ระดับไฟสูงต่ำ แบบ มือหมุนได้นะจะได้เลือกได้ ละเอียดดี...ทั้ง
    สูง ต่ำ และค่า เค ตามสภาพถนน..........

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ช่วยได้นิดหน่อยครับ ยกเว้นแต่จะปรับสูงขึ้นก็จะช่วยได้เยอะ หรือใช้วัตท์สูงขึ้น แต่จะแยงตาชาวบ้านเค้าครับ

5. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ช่วยทำให้เวลาขับตอนกลางคืนสว่างขึ้นครับ แต่!!! ไฟตัดหมอกมันต้องใช้ให้ถูกที่ถูกเวลาครับ ไม่ใช่อยากเปิดให้สว่างตอนไหนก็เปิด

ทางที่ดีทำให้โคมไฟหน้าเดิมทำงานเต็มที่ก่อนดีกว่า อาจะเปลี่ยนหลอดหรือทำระบบไฟให้ดีขึ้น ถ้าไม่ไหวแล้วก็ค่อยคิดถึงไฟตัดหมอกครับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  6. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    ถูกต้องนะ ครับ

7. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ฟิมล์ติดมืดเกินไปหรือเปล่า
    โคมไฟหมองมากหรือเปล่า
    นี่แหละตัวสำคัญที่จะทำให้เรามองเห็นไม่ค่อยชัดในตอนกลางคืนครับ

8. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    หาหลอดไฟหน้า ดีๆ มาเปลี่ยน ชอบสีเดิมออกสว่างมากๆ เล่นหลอดของ HKS ก็ได้ครับ ราคาไม่เเพงมาก

9. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    ขอบคุณ ทุกท่านครับ

ขอบคุณ ครับ

10. ช่วยไม่ได้เท่ารัยคับ โคมไฟหน้าดีๆๆ วัตต์เยอะเยอะๆๆ ก้อโอนะคับ

11. K-I-K

K-I-K New Member Member

6
    0
    0
    ผมใส่ชุดแปลงไฟเพิ่ม ใส่หลอด 90/100 ดีขึ้นครับแต่โคมจะไปไวหน่อย ปีกว่าแล้วอาการเหลืองโคมเริ่มออก แต่ก็คุ้มครับกับสิ่งที่ได้มา เพราะถ้าเปลี่ยนโคม ของยุ่นก็ประมาณ 2000-2500 ถ้าเทียบกับหลอดดีๆ ประมาณ 1200-1500 แต่หลอดอายุประมาณปีเดียวเองครับ
    แล้วก็ตอนนี้ใส่กลมขาวของศูนย์ ก็ได้เพิ่มอีก 20 % ครับ สว่างเลยหละ ถ้าขับในเมืองก็เปิดตัดหมอกวิ่งไปเลย อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้