สอบถามเกี่ยวกับ คะแนน

การสนทนาใน 'Support Forum' เริ่มโดย ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม, 1 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากสอบถามเกี่ยวกับการคะแนน

สมมุติ

ผมบวกให้นาย 1 ไปแล้ว

ต่อจากนั้นผมต้องการบวกให้นาย 1 อีก

ผมต้องวนไปบวกให้มาชิกท่านอื่น อีกกี่ท่าน ครับ

ผมจึงจะมาบวกให้นาย 1 ได้อีกครับ

ขอบคุณครับ:D

^^sH0w^^, chai import, nOxIeS และ คนอื่นๆ 3 คน ถูกใจสิ่งนี้
  1. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    วีธีการบวกหรือลบคะแนมีดังนี้

- การที่เราเลือก "เห็นด้วย" หรือ + นั่น จะเป็น 10 % ของคะแนนเรา

- การที่เราเลือก "ไม่เห็นด้วย" หรือ - นั่น จะเป็น 5 % ของคะแนนเรา

ยกตัวอย่างสมมุติน่ะครับ คะแนนของนาย1 เต็มอยู่ นั่นคือ 21474844 (เอาคะแนนที่โชว์ด้านซ้ายมือน่ะครับ)

ปัจจุบัน เป็น 21445703 นั่นก็คือ โดนลบไป 29141

และการบวกต้องบวกให้ครบ 10 คน ขึ้นไปแล้วกลับมาบวกคนเดิมได้ งงไหม อิ อิ

Mr.Pooh B12, ^^sH0w^^ และ chai import ถูกใจสิ่งนี้
  2. Kammy ka~

Kammy ka~ New Member Lady Member

761
    39
    0
    ไม่งง ค่ะ ขอบคุนค่ะ แต่บวกให้มะได้แล้ว เพิ่งบวกไปกะทู้ตะกี้ ขอบคุนค่ะ สงสัยอยุ่พอดีเลย :D

^^sH0w^^, nOxIeS, civicvertu และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  3. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    เข้าใจชัดเลยครับ

4. nOxIeS

nOxIeS Active Member Moderator Privilege

650
    31
    28
    หลายคนนึกว่าต้องวนเป็นครั้งแต่จริงๆแล้วเป็น % นะครับ

5. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    อ่อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

^^sH0w^^, ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม และ Kammy ka~ ถูกใจสิ่งนี้
  6. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    แต่บางทีบวกไป 10 คนแล้วก็ยังวนมาบวกไม่ได้เลยอ่ะค่ะ :eek:
    ต้องกระหน่ำบวกให้ 20 คนก็มีนะคะ......

^^sH0w^^ และ chai import ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้