What are you doing?

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ***ARSHAVIN***, 3 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    คืออยากรู้อะคับว่าเพื่อนๆพี่ๆน้องๆEK GROUPทำงานอะไรกันอะคับมีอะไรจะได้ช่วยเหลือกันอะคับ ไม่รู้ว่าทำงานกันหรือยังเพราะโดยส่วนมากผมเห็นคนขับEKที่แต่งๆกันก็ไม่น่าจะเกิน32(โดยส่วนมากนะคับ)เพราะผม32แล้วแก่แล้วคับเลยอยากรู้ว่าทำงานอะไรกันมีไรจะได้ถามกันได้อะคับ ส่วนของผมตอนนี้ทำงานช่วยที่บ้านอยู่เกี่ยวกับเม็ดพลาสติกทุกอย่างคับโดยเฉพาะถุงขยะสีดำที่เพื่อนๆพี่ๆน้องๆใช้กันอยู่อะคับใครสนใจอยากได้ถุงขยะดำฟรีบอกได้นะคับจะส่งไปให้ ตอนนี้เบื่อๆอยากออกมาทำงานอย่างอื่นดูบ้างอะคับใครมีงานอะไรว่างๆลองบอกผมหน่อยนะคับเผื่อสนใจไปทำด้วยกันคับ ปล.อย่าลืมนะคับใครอยากได้ถุงขยะดำไปใช้บอกผมได้นะคับ อ้อแล้วอีกอย่าง ผมเคยเป็นเซลล์ขายรถมาเกือบทุกยี่ห้อเลยคับใครจะซื้อรถใหม่ๆผมถามราคาส่วนลดให้ได้นะคับไม่เอาค่าคอมเลยคับเพราะไม่อยากให้เพื่อนๆโดยหลอกกันมีไรให้ช่วยpmมาได้เลยนะครับอะไรช่วยกันได้ก็ช่วยๆกันไป (กระทู้นี้ถ้าไม่มีสาระไม่มีประโยชน์MODลบได้เลยนะคับ)

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    อยากจะตอบนะครับแต่พอดีผมเกิน32มากแล้ว ให้น้องๆเค้าตอบดีฝ่า

3. kasuga_romeo

kasuga_romeo New Member Member

29
    2
    0
    เหอๆ ดีจังๆ นึกว่าแก่อยู่คนเดียว ปีนี้27แล้วคับ เล่นดนตรีกลางคืนอยู่ ใครอยู่แถวรังสิตว่างๆเชิญที่ร้านเมอร์ซี่นะคับ เป็นค็อกเทลเล้าจน์นะ

4. นายชัดเจน

นายชัดเจน New Member Member

746
    10
    0
    ถึงพี่อายุเกิน แต่หน้าตายังวัยรุ่นอยุ่หน๋า...

5. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    ไม่คุยเรื่องอายุดีกว่าครับ...มันหยาบคาย.....ว่าแต่ว่าน้อง F ยังอยู่ที่ร้านป่ะคับ? ไม่ได้แวะไปนานแระ...เหอๆๆๆๆ(ด้วย):D

6. blue63

blue63 New Member Member

111
    10
    0
    ไปพร้อมกันเลยมั้ยพี่จะได้มีส่วนลด:D:D:D:D:D:D:D

7. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    ขอตอบมั่งครับ 29 แล้ว แต่งงานมีลูก 1 คนแล้ว เปิดร้านเน็ตเกม 1 ร้าน แล้วก้อเป็นช่างซ่อมคอมพิวเตอร์ (ลูกจ้างครับ) ปรึกษาเรื่องคอมได้ (ฮาร์ทแวร์)

8. oak_99

oak_99 New Member Member

49
    5
    0
    29 ครับ ทำกราฟฟิคอยู่ มีงานสิ่งพิมพ์เรียกใช้ได้ครับราคาถูก

9. earzy

earzy New Member Member

154
    2
    0
    23 ครับ ทำงานเป็นเซลล์ให้เช่ารถบรรทุกติดเครน รถใครตกคลอง พลิกคว่ำ เรียกใช้บริการผมไปยกให้ได้นะครับ

10. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    27 ครับ สถาปนิก จนๆ รูปหล่อ รับออกเเบบตกเเต่งอาคารทุกชนิดครับ

11. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    บอกไปเลยทำงาน อ.ส.ม.ท.(อาสัยแม่ทาน) พี่โส 555:D

12. pk1

pk1 New Member Member

64
    2
    0
    22ครับ ทหารอากาศครับเป็นพยาบาลชายนะครับ อยู่ห้องฉุกเฉินรพ.ภูมิพล(สะพานใหม่ดอนเมือง) มีอุบัติเหตุมาได้เลยครับ (จ่าเก้ง)

13. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    อิอิ....ไม่กล้าบอก

14. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ถ้าบอกว่าจะขึ้น เลข 4 จะเชื่อไหมเนี้ยะครับ แต่
    ยังรู้สึกว่าตัวเองพี่ง 30 กว่า ..........55 อายุเป็นเพียงตัวเลข
    มันอยู่ที่ใจครับ

โดยส่วนตัวคิดว่า เล่นรถ แต่งรถไม่มีลิมิต ผมเคย
    ไปยืนอ่านหนังสือ รถ .......ปรากฏว่ามี ลุงอายุประมาณ 60 กว่า
    มาซื้อหนังสือ อีโว ซึ่งลง พวกรถนอก เครื่องแรง ๆ ไปอ่าน มากัน
    2 คน คงเป็นเพื่อนซี้กัน .........ลุงแกยังซิ่งอยู่เลย หุ หุ...

ทำงานบริษัท เกี่ยวกับ บัญชี ตัวเลข (พื้น ๆ )ครับ
    เพราะตอนเรียนซ่อมตลอด แต่ต้องมาทำเกี่ยวกับพวกนี้ 55

15. acer3608

acer3608 New Member Member

88
    4
    0
    แจมด้วยครับ อายุ26ครับ ทำงานด้านภูมิสารสนเทศครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 มิถุนายน 2009
  16. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    อาชีพผมอ่ะรู้แล้วจะหนาว

@@
    @@
    @@
    @@
    @@

ผมขับรถส่งน้ำแข็งครับ ( ล้อเล่งครับ )

17. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0

007 คุณบอนด์ เป็นหน่วยสืบราชการลับ หรือ
    เปล่าครับ อิ อิ:D(ล้อเล่นนะครับ)

18. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    ยังไม่ตอบเค้าเลยว่าทำงานอะไร
    ว่าแต่ถ้าแอบไปแล้วไม่ชวน มีเคือง ไม่ได้ไปมานานแล้วสถานที่อโคจร จำไม่ได้แล้วว่าข้างในมีอะไรบ้าง :cool:

19. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ทำงานอยู่สถาบันการเงินแห่งหนึ่งคับ สินเชื่อเช่าซื้อรถยนต์มือสองคับ

20. pop18

pop18 New Member Member

80
    8
    0
    เป็นวิศวะกรทดสอบรถ..มอเตอร์ไซ์ยี่ห้อนึงครับ งานวิจัยและพัฒนา R&D ครับ....ลึกลับๆๆๆๆ:)

21. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    ผมเป็น sale ขายอุปกรณ์ D.I.Y คอมพิวเตอร์ เป็น Distry นะครับ ใครอยากได้อะไร
    บอกได้นะครับ จัดให้ราคาทุนที่ ส่ง Dealer (ได้วันละ 5 ชิ้น เท่านั้น)

Main Board
    Ram
    HDD
    ODD
    VGA
    Monitor
    Notebook
    Mouse & Keyboard ++++++++

อายุ 2 + 7 - 4 + 23 - 10 + 8 + 2 ครับ

22. SINGHUTSATIT

SINGHUTSATIT New Member Member

191
    2
    0
    เรียนอยู่คับ

23. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ศึกษาอยู่ ม.6 วัดใหม่ยายนุ้ยครับ

ปีหน้าจะได้เข้ามหาวิทยาลัยและดีใจจังเล้ยยย

24. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0

นายๆ.. ผอ. ชื่อไรอ่ะ จะได้เช็ครุ่นกันถูก หน้าที่การงานดีๆทั้งนั๊น ขอให้ร่ำให้รวยกันนะคับ

25. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    ดีครับตุ้ย...ว่าแต่รถแรงอย่าจอดใกล้ผมนะ..กัวอ่ะ....:D

อืม..ลืมครับมัวแต่ดีใจที่มีคนอยู่ที่เมอร์ซี่...:D ทำงานอยู่ที่คลังน้ำมันเอสโซ่ ลำลูกกาครับ...แต่รู้จักกันแล้วใช่ว่าจะเติมน้ำมันฟรีได้นะครับ...เพราะผมเองก็เติมน้ำมันตอนที่ราคามันขึ้นแล้วทุกทีเลยอ่ะ....อิๆๆๆ :cry: ว่าแล้วก็ตั้งกะทู้ใหม่รวมพลขนกันไปเมอร์ซี่เลยดีป่ะ?:D

26. ผมทามงาน เทศบาลบาลคับอยู่แหลมสิงห์จันบุรีคับ
    ติดสะพานที่ยาวที่สุดในภาคตะวันออกคับ
    วิวบนสะพานสวยมากคับ อุยโม้สะเยอะเลย
    29 ขวบคับ

27. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    พวกเกรียนนี่เอง ถึงว่า"ห้าวเป้ง"[/SIZE ]:D

ปล.ทำงานกันดีเงินเดือนสูงน่าอิจฉจังครับ ไม่กล้าบอกเลย อายยย

28. kasuga_romeo

kasuga_romeo New Member Member

29
    2
    0
    เอ่อ p'warครับ คุณเอฟออกไปตั้งนานแระครับ รุ่นนั้นเค้าโละหมดแว้ว ตอนนี้มีแต่เด็กๆทั้งน้าน เข้ามาเลยพี่ แล้วที่บอกว่าทำอยู่คลังเอสโซ่ลำลูกกาอะตรงไหนอะคับ ผมอยู่คลอง2ลำลูกกา จะได้เข้าไปผลาญน้ำมัน วันไหนเข้ามาแล้วเจอekสีดำจอดอยู่ก้อแปลว่าผมอยู่อะพี่ แต่ตอนนี่รถอยู่อู่อะคับ 3อาทิตย์แระ ขอต่อเรื่องเมอซี่นิดนึง วันไหนร้านมีเรซซิ่งปาร์ตี้เราขนekไปจอดกันทั้งคลับเลยดีแมะ เหอๆ

29. Yoke_EK

Yoke_EK New Member Member

22
    3
    0
    ขอแจมหน่อยนะครับ อาชีพ วางระบบ ตบไวรัส ปัดรังควาน Server อายุอานาม 28 ครับ

30. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    Piping eng. คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้