Evo 4 เครื่อง 3 น่าเล่นไหมครับ???

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย pongzen, 12 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pongzen

pongzen Member Member

99
    4
    8
    พอดีไปเจอมาครับ เป็นรถ ท้ายเบ็น พาร์ท Evo 4 (แท้รึเปล่าไม่แน่ใจ แต่คิดว่าไม่

แต่งานเนี๊ยบใช้ได้ สีขาว 2k เต็มระบบ)

แต่เครื่องเป็น Evo 3 แต่ inter คิดว่าตรงรุ่นครับ

เท่าที่ลอง รู้สึกเครื่อง สภาพ ดีมากครับ....

แต่เวลาเบิ้ล อยุ่กับที่ แรงๆ ท่อระเบิดเถิดเทิงเลย :D

ไม่รู้ว่าจะมีปัญหารึเปล่า....ผมเองก็ไม่ค่อยรู้เรื่องเครื่องยนต์เท่าไหร่

ใจจริงอยากได้เครื่อง 4-5-6 มากกว่า มันดูตรงรุ่นดี

แต่เจอตัวนี้แล้วรู้สึกชอบครับ แรงได้ใจ.....

(ไปลองกับเพื่อน เพื่อนบอกเคยลองรถเพื่อนอีกคน เป็น evo 6.5 เครื่อง 4 ยังไม่แรงเท่ารถคันนี้

แต่ตอนนี้มันเปลี่ยนเป็นเครื่อง 7 หล่ะ ว่าจะไปขอลองรถดูซักหน่อย :D)

เครื่องรู้สึกผ่านการโมดิฟาย มาพอสมควรครับ

สงสัยเป็นเพราะเจ้าของ เป็นช่างเครื่องด้วยมั้ง.....

รถปี 99 ครับ แต่เครื่องไม่รู้ปีอะไร.....

ในนี้มีใครทำแบบนี้บ้างครับ ขอความคิดเห็นหน่อยครับ.... รู้สึกยังไง......

2. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    เครื่อง สาม จริงๆ หรือ เปล่า ครับ อาจจะ ไม่ ใช่ ระ ครับ เพราะ ส่วนมาก เครื่อง อีโว จะมา ยก แพ ซึ่ง ใน แง่ นี้ มัน เอา มา ใช้ กับ body ck ไม่ได้

ส่วน ที่ นำมาวาง ใน body ck เนื่อง จาก เครื่อง มัน หัน กัน คนละทาง ต้อง แปลง จุ ยึด เครื่อง เกียร์ ใหม่ หมด

ตัด สินใจ ซื้อ รถ อย่า ตัด สิน ใจ ด้วย ของ แต่งภายนอก ท่อ อย่างเดียว ครับ

ลอง ตัดสินใจดู ครับ ส่วน ถ้า เป็น ผม ผม เอา แบบ ตรงรุ่น ดี กว่า ครับ ไม่ ต้อง มา ปวด หัว แก้ งาน กัน ต่อ ครับ

ส่วนเรื่อง ความ แรง เครื่อง อีโว อยาก แรง มัน ทำ ไม่ยาก หรอก ครับ

3. champ_ck4

champ_ck4 New Member Member

265
    0
    0
    ผมเคยเจอ มีจริงครับ CK วาง พวก เครื่อง 3 โดยทางปฎิบัติทำได้ คนไทยเก่งครับ วางได้ครับ วิ่งได้ จริง แต่ จะวิ่งดีแล้วได้ศุนย์ น้ำหนักบาลาซ์ไหมนั้น ไม่ ผมไม่แน่ใจครับ เป็นผมนะ หาพวก เครื่อง 93T ที่มันตรงๆน่าจะดูดีกว่านะครับ ส่วนแรงไม่แรงนั้นเป็นอีกเรื่องนึงครับ เท่าที่รู้ ที่เค้าวางกันเพราะถูก อะไหล่ หาง่าย กว่าพวก 4-6 ครับยังไงก็ คิดดีๆครับ เราซื้อไว้ทำอะไรใช้ประโยชน์อะไร ขอบคุณครับ...

4. makonk evo III

makonk evo III New Member Member

595
    5
    0
    คับ พีลูด ยังวางเครื่องอีโว 3 เลยคับ แถมยังเอาไปลง จูนบายด้วยนะ

รับรองคับว่า ซีเค แถวชลบุรีก้อมีวาง 63 อีโว 3 กัน อยู่หลายคัน

5. ต๊อกต๋อย

ต๊อกต๋อย New Member Member

200
    2
    0
    ตรงรุ่นดีกว่าครับ
    ไม่ต้องเสียซ้ำซ้อน ให้ปวดใจทีหลัง

6. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    เรื่อง CK วาง 63T ของ 123 เนี่ย มีเห็นอยู่จริงครับ
    เจอมา 2 3 คันล่ะ แปลงกันน่าดู คนไทยเราเก่งอยู่แล้วครับ
    ส่วนวิ่งดี ไม่ดีนั้น ไม่ทราบจริงๆครับ

แต่ถ้าความคิดเห็นส่วนตัว ไม่แนะนำครับ
    ควรเล่นตรงรุ่นดีที่ซูดดดดดด !!!!!

7. ขะโม่เฮ่

ขะโม่เฮ่ Member Member

856
    13
    18
    หรือไม่ก้อ ซื้อรถตาช้างไปเรย หล่อๆ ไม่แพงด้วย :D

8. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    รถผม ไม่ขายแล้ว เพราะเสียดาย อ่ะนะ สุดหล่อ :D

9. ขะโม่เฮ่

856
    13
    18
    ทำไปตั้งเยอะ เก็บไว้รับสาวๆดีกว่า เนอะๆ :D

10. chang

4,985
    57
    48

ไม่มีใหรับเหมือนสุดหล่ออ่ะดิครับ :D:D:D:D

11. katchaz

katchaz New Member Member

447
    0
    0
    ผมก็ไม่เล่นด้วยคน ล่ะค้าบ

อีกอย่าง อายเค้า อิอิ

12. sumsam

sumsam New Member Lady Member

329
    4
    0
    ความจริงก้ตามที่พี่ๆข้างบนแหละค่ะ มันแปลงได้ แต่ก้ยุ่งยากน่าดูเพราะเครื่องมันหันกันคนละฝั่งเลย ถ้าเจ้าของเก่าเค้าทำมาไม่ดีพี่ก้ต้องไปตามแก้ถ้าหนักๆหน่อยก้อาจมียกเครื่องลง วางใหม่เลยก้ได้ คิดแล้วมันไม่น่าเสี่ยงอะคะ ไว้รอหาคันใหม่ที่ตรงรุ่นดีกว่าค่ะ

13. Keng@7GT-A

Keng@7GT-A Well-Known Member Privilege

1,750
    177
    63
    คิดเเต่เรื่องเเบบนี้อะน๊า..... ไม่ไหวๆ รักเดียวใจเดียว กันได้เเล้วคับ:D:D

14. ขะโม่เฮ่

856
    13
    18
    แหม่ๆ ทั่นพ่อพระ เด๋วจะรอดูตอนหมดโปร 3 เดือนนะ อิอิ
    :D

15. Keng@7GT-A

Keng@7GT-A Well-Known Member Privilege

1,750
    177
    63
    สงสัยจะยากหว่ะ โปรนี้ต่อยาวว...... คืนนี้ไปนั่งเล่นไปเป่า เพื่อนเเฟนกูน่ารักน๊า อิๆๆ

16. sumsam

sumsam New Member Lady Member

329
    4
    0
    พี่ เ ก่ ง K S R สี ส้ ม อ ะ ช อ บ ๆ

17. ขะโม่เฮ่

856
    13
    18
    เพิ่งมาเห็นตอนเช้า ไม่โทรชวนล่ะคร้าบบบ คราวหน้าโทรบอกเรย ไปด้วย :D

18. Keng@7GT-A

1,750
    177
    63
    สีส้มที่หนายง่า สีเเดงเหอะ เวงกำ สบายดีนะปอย ไม่ได้คุยนาน:):)

19. Keng@7GT-A

1,750
    177
    63
    เอ๊าเหนปกติโทไปชวน วันธรรมดา ก็ไม่ไป เลยไม่ได้ชวน เเต่ขอบอก ไอ้ออยอะ ไปกะกู2ครั้งเเระ ที่เเรกSLIM ที่สอง นั่งเล่น:D:D

20. ขะโม่เฮ่

856
    13
    18

จัดมาด่วน ห่างหายไปนาน

21. katchaz

katchaz New Member Member

447
    0
    0

อิอิ ไปด้วยได้ มั้ยครับ คุนเก่ง อิอิ:D

22. chang

4,985
    57
    48
    อ่ะจ๊ากกกกกกกกก !!!! ไม่เห็น งั้นไปด้วยแล้วนะคร๊าบบบบบบ อิ อิ

สนใจ อันหลังเนี่ย :D

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 18:59:24 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 18:58:52 ----------

สีแดง ลาย 4 มะใช่รึคร๊าบบบบ รถตาเก่ง สุดหล่ออ่ะ :)

23. Talent ต้น

Talent ต้น New Member Member

19
    0
    0
    เผื่อเป็นทางเลือกครับ

หัวตัด+ท้ายตัด +อุปกรณ์ ครบคัน EVo4 โช๊ค HKS ปรับเกลียวทั้ง 4 ต้นฯลฯ มีsunroof ราคา 190000 บาท

หรือสนใจEvo ตัวไหน สั่งได้ครับทั้งตัดและไม่ตัด เช็คราคาทางญี่ปุ่นให้ครับ
    สนใจโทร 0863189369 ต้น ครับ
    ติดต่อได้ทุกวัน ตั้งแต่ 9.30 - 21.00 ครับ
    ดูรูปและรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ www.talentandcare.com

24. Nekem

Nekem New Member Member

27
    3
    0
    เครื่อง evo3 ใส่ body ck ต้องกลับหัวใส่ ผมว่าไม่ดีหรอก เสียรถเปล่า เพราะต้องแปลงเยอะ แนะนำ เอาตรงรุ่นดีกว่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้