ถามเรื่องล้างเกียร์ หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ek_, 5 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ek_

ek_ New Member Member

84
    12
    0
    ซันนี่ ปี 1999 ท้ายแยก วิ่งมา 170000 โลได้

ตอนนี้เข้าเกียร์ D มันมีจังหวะฟรี แถมเริ่มกระตุก:cry:

อยากล้าง เกียร์ แบบไม่ต้องถอด สักที

ราคาประมาณเท่าไรเหรอครับ

ต้องใช้น้ำมันตัวไหนเหรอครับ

มีที่ไหนราคาไม่แพงบ้างไหมคับ

ขอบคุณมากครับ

2. oaknakab

oaknakab New Member Member

436
    59
    0
    B Quick มีป่าวอะ

3. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ลองถ่ายน้ำมันเกียร์ เปลี่ยนใหม่ดูก่อน อาจจะดีขึ้นนะครับ +++

4. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    เคยถามพี่ติ่งมา ถ้า ล้าง ต้อง เข้าศูนย์ อย่างเดียว เค้าจัดการได้ครับ
    แต่ ถ้า เปลี่ยน ถ่ายน้ำมัน เกียร์ อ่ะ เชิญ อู่พี่ติ่งได้ครับ

5. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ฟรัชชิ่ง ครั้งล่าสุดเมื่อไรครับ ถ้าไม่เคยทำเลยก็ลองทำดูครับ ของผมเข้าที่ปั๊มเชล ประมาณ 2000 ได้ ล้างทั้งระบบเลยครับแต่ลองดูสาขาที่ช่างทำเป้นหน่อยก็ดีครับ

6. oaknakab

oaknakab New Member Member

436
    59
    0
    ไปทำสาขาไหนกันบ้างเหรอ ได้ไปด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้