B11 ผมใส่ล้อแม๊ก 16 นิ้ว ใครเจอปัญหามั่งมั้ยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย nontan, 2 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nontan

nontan New Member Member

14
    7
    0
    รบกวนสอบถามด้วยครับ

B11 ผมใส่ล้อแม๊กขอบ 16นิ้ว แล้วล้อหลังต้องใส่สเปเซอร์แล้วก็เจียรขอบตัวถังออก
    ล้อหน้าต้องใส่สเปเซอร์เสริมเข้าไป ถือว่าปกติมั้ยครับ

ปกติใส่ล้อแม็กต้องเสริมแบบนี้มั้ยครับ
    คือมีบางคนบอกผมว่าใส่สเปเซอร์แล้ว หัวน๊อตที่ยึดล้อมันมีพื้นที่ในการยึดน้อย
    เข้าโค้งหนักๆ ล้ออาจจะหลุดได้น่ะครับ มันจริงมั้ยครับ
    แต่ถ้าไม่เสริมผมก็ดูว่ามันใส่แม็กไม่ได้น่ะครับ

ขอบคุณครับ

2. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    มันมีองค์ประกอบหลายอย่างครับ
    ขนาดล้อ ขนาดยาง ออฟเซ็ต

ถ้าเลือกมาแล้ว เราชอบแบบนี้ ก็ทำเพิ่มได้ ปกติครับ
    ใส่สเปเซอร์ น็อตก็ยื่นออกมาน้อย เป็นธรรมดาที่อัตราเสี่ยงก็เพิ่มขึ้น
    ลองเปลี่ยนน็อตยาวด้วยครับ จะได้ไขได้เยอะเหมือนเดิม

god army ถูกใจสิ่งนี้
  3. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    เพิ่งใส่ 16 มาครับออฟ35ในb-14หน้ารอง5มิลหลัง1นิ้ว ล้นๆสวยดีครับตามคุณตั๋นข้างบนเลยเปลี่ยนน๊อตยาวขึ้นช่วยได้คร้าบ

4. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
  5. oetanoojj

oetanoojj New Member Member

238
    21
    0
    อืมมม ตามนั้นเลยคับผม^_^

6. nontan

nontan New Member Member

14
    7
    0
    ขอบคุณมากครับผม ค่อยโล่งอกขึ้นมาหน่อย :D
    มีโอกาสคงได้ไปหาเปลี่ยนน๊อตยาวๆเพิ่มล่ะครับ ขอบคุณครับ

7. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ใส่ได้ ถ้าไม่มีปัญหาเรื่อง สั่น ตามมาน่ะ :D

8. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    16 ไม่ใช่ปัญหา ถ้า offset ลงตัวครับ

9. nhonzaa

nhonzaa New Member Member

117
    21
    0
    ตามนั้น..คับ

10. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    เปลี่นน๊อตอย่าลืมเลือกน๊อตที่มีคุณภาพดีได้มาตราฐานด้วยนะครับ เพื่อความปลอดภัยครับ :D :D :D

11. eak_b14

eak_b14 New Member Member

8
    0
    0
    ของผมติดซุ้มนิดหน่อยครับ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้