ฝากไว้พิจารณาครับ บางทีมันจำเป็นต้องตัดสินใจ ทำใจลำบากจริงๆ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย GAZE SPEED, 19 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=627129

ขออนุญาติแปะไว้แปปนึงนะครับ กระทู้ซื้อขายมันหาไม่เจอแล้วอ่ะครับ ไม่รู้มันหายไปไหน:cry:

2. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    บลูเบิร์ดคลับ มีบอร์ดซื้อขายแยกออกมาแล้วครับ ลองดูด้านบนๆซิครับ

3. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    อ่าว เจอแล้ว ขอบคุณครับพี่กล้วย

4. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0
    ว้าขายซะแล้ว.....แล้วNAใครจะมาทัดเทียมเราละ5555555

5. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    อืมมมม

6. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    แบ่ง Sticker Nismo มาขายผมมั่งสิครับ พรี่เทพ...... :D

7. j-a-c-k-e-t

j-a-c-k-e-t New Member Member

1,675
    5
    0
  8. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    อ้าว BB ปลอมขายซะแล้ว :D

9. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D
    ดีใจด้วยที่ ท่านทศเทพ ได้จำหน่าย U12 ออกไปแล้ว

และ พรี่ทศเทพ ก็ได้ตั้งปณิธานไว้ว่า...... เป็น Champ
    "Jazz One Make Race"
    เท่านั้น ที่เทพต้องการรรรรรรร :D

10. noy u12

noy u12 New Member Privilege

2,463
    7
    0
    ต่อไปก็จะไม่มี BBปลอมอีกแล้ว:cry::cry:
    จะมีแต่ แจ๊ส ปลอม ๆๆๆๆ:D:D:D

11. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ยินดีด้วยพี่ต๊อด....

12. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    มาแล้วครับผม ที่ผมยังไม่ได้ตัดสินใจบอกใครในตอนแรก เพราะผมยังไม่อยากขาย ไม่แน่ใจว่าจะตัดสินใจยังไง
    ความรู้สึกมันแป้วๆ เหมือนคนอกหัก มันจุกอก บอกไม่ถูก

เหตุผลที่ขายเพราะ ผมเหมือนโดนไซโค จากทางบ้านนิดนึง บางทีผมคิดในมุมมองของผม เค้าคิดในมุมมองของเค้า
    พยายามจะหาจุดที่ลงตัว

มุมมองของเค้า--มองรถผมเป็นรถเก่า ลูกอย่าไปยึดติด คิดจะใช้ไปอีกซัก10ปีรึไง แล้วอีก10ปี จะต้องเสียเงินกับมันอีกเท่าไร
    ต้องทำกับมันอีกกี่ตัง ไม่จบไม่สิ้น แล้วผมเก็บรถสองคันไหวไหม ภาษีประกัน+ต่อทะเบียนสองคันไหวไหม เค้าให้ทางเลือกให้ผมตัดสิ้นใจเอาเอง แต่ถ้าผมไม่เชื่อ ยังไงBB ก็ยังเป็นชื่อเค้า เค้าจะขายเมื่อไรก็ได้ แต่แจ๊สคันนี้ เป็นชื่อผมแล้ว เค้าก็จะไม่ยุ่งกับแจ๊ส
    แต่ถ้าพูด แล้วยังไม่ฟัง ก็ไม่ต้องหวัง ว่าจะเค้าจะทำอะไรให้อีก ถ้ายังคิดไม่เป็น ก็ไม่รู้จักโตซักที ถ้าลูกคิดจะมองอนาคต ก็ต้องเลือกคันที่มันใหม่ ประหยัด และไม่ต้องไปยุ่งกับมันมาก จะได้ใช้สบายๆ หัดมีเหตุผลซะบ้าง

มุมมองของผม----ใช้ไปก่อน ไม่อยากเป็นหนี้ ก็คนมันชอบคันนี้ ทำมันมาตั้งนาน แจ๊สหาเมื่อไรก็มี แต่มีเงินอีก2แสน จะซื้อBBแล้วกลับมาทำ เหมือนเดิมได้รึเปล่าก็ยังไม่รู้ รถเก่าก็ไม่เห็นเป็นไร ขับมันมาตั้งนาน ก็อยากจะใช้มันต่อไป ถ้ามีปัญญา ค่อยหาคันใหม่ แล้วเก็บBB ไว้ทำรถแข่งวิ่งเล่นๆ มันเป็นรถที่รู้ใจ ขับสนุก แรงแบบไม่ค่อยพัง ตรงคอนเซป

จุดสิ้นสุด-----โอเคๆ ยอมฟังก็ได้ แต่ลงขาย 155000 เลยนะ ถ้าเอาของหมดทุกอย่าง ต่ำกว่า150000 แล้วเอาทุกอย่าง ก็ไม่ขาย
    แต่ถ้าจะต่อรอง ก็จะถอดของออกนะ ตามราคาที่คนซื้อต่อรองเลย ดูสิ ว่าจะมีใคร กล้าซื้อรึเปล่า โอเคเลยลงขาย

และสุดท้าย-------มีคนมาซื้อต่อวันนี้ ในราคา 130000 แต่ได้ถอดของออกไปบ้างตามราคาที่พูดไว้ สุดท้ายก็เลยต้องขาย ตามที่ผมได้ให้สัญญากับที่บ้านไว้

ผมก็บอกเจ้าของใหม่ว่า ดูแลรถผมให้ดีนะครับ รายละเอียดคันนี้ทั้งคัน ถ้ามีปัญหา ดื้อ เกเร โทรสอบถามผมได้
    ผมยังขอเจ้าของใหม่เลยว่า ขอผมขับกลับบ้านเป็นครั้งสุดท้ายนะ เค้าก็โอเค ให้ผมขับ แล้วก็พูดกับมันในใจ ว่า
    อยู่กับเจ้าของใหม่ดีๆนะลูก ยังรักแกอยู่เหมือนเดิม แล้วจะเก็บความทรงจำดีๆที่มีให้แก ตลอดไป

แล้วเค้าก็้ขับรถผมออกไป ผมเองก็มองไปจนกระทั่งรถมันลับสายตาไป ความรู้สึกยิ่งดิ่งลงเหว เสียจิต หงุดหงิด บอกไม่ถูก ด้วยความรักมัน เสียดายมากกกกก แต่ตอนนี้คงต้องตัดใจ ทำไมไม่มีตังเก็บอีกซีก2แสน จะได้ไม่ต้องขาย แต่มันก็ต้องตัดสินใจ

ขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกคนที่คุยกับผม ฟังปัญหาของผม และช่วยพูดให้ผมรู้สึกดีขึ้นมามาก
    ถึงผมจะไม่มีBB อยู่ในครอบครองแล้ว ผมก็ยังจะไปหา ไปมี๊ตติ้ง เหมือนเดิม ผมไม่เข้าแจ๊ส หรือ ฟิตคลับ ผมจะแต่งแจ๊สของผมไปเรื่อยๆ ขับชิลๆ ไปเรื่อยๆ เพราะ คลับในใจ ผมมีอยู่คลับเดียว คือ BLUEBIRD CLUB ครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 23:37:07 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:36:52 ----------

มาแล้วครับผม ที่ผมยังไม่ได้ตัดสินใจบอกใครในตอนแรก เพราะผมยังไม่อยากขาย ไม่แน่ใจว่าจะตัดสินใจยังไง
    ความรู้สึกมันแป้วๆ เหมือนคนอกหัก มันจุกอก บอกไม่ถูก

เหตุผลที่ขายเพราะ ผมเหมือนโดนไซโค จากทางบ้านนิดนึง บางทีผมคิดในมุมมองของผม เค้าคิดในมุมมองของเค้า
    พยายามจะหาจุดที่ลงตัว

มุมมองของเค้า--มองรถผมเป็นรถเก่า ลูกอย่าไปยึดติด คิดจะใช้ไปอีกซัก10ปีรึไง แล้วอีก10ปี จะต้องเสียเงินกับมันอีกเท่าไร
    ต้องทำกับมันอีกกี่ตัง ไม่จบไม่สิ้น แล้วผมเก็บรถสองคันไหวไหม ภาษีประกัน+ต่อทะเบียนสองคันไหวไหม เค้าให้ทางเลือกให้ผมตัดสิ้นใจเอาเอง แต่ถ้าผมไม่เชื่อ ยังไงBB ก็ยังเป็นชื่อเค้า เค้าจะขายเมื่อไรก็ได้ แต่แจ๊สคันนี้ เป็นชื่อผมแล้ว เค้าก็จะไม่ยุ่งกับแจ๊ส
    แต่ถ้าพูด แล้วยังไม่ฟัง ก็ไม่ต้องหวัง ว่าจะเค้าจะทำอะไรให้อีก ถ้ายังคิดไม่เป็น ก็ไม่รู้จักโตซักที ถ้าลูกคิดจะมองอนาคต ก็ต้องเลือกคันที่มันใหม่ ประหยัด และไม่ต้องไปยุ่งกับมันมาก จะได้ใช้สบายๆ หัดมีเหตุผลซะบ้าง

มุมมองของผม----ใช้ไปก่อน ไม่อยากเป็นหนี้ ก็คนมันชอบคันนี้ ทำมันมาตั้งนาน แจ๊สหาเมื่อไรก็มี แต่มีเงินอีก2แสน จะซื้อBBแล้วกลับมาทำ เหมือนเดิมได้รึเปล่าก็ยังไม่รู้ รถเก่าก็ไม่เห็นเป็นไร ขับมันมาตั้งนาน ก็อยากจะใช้มันต่อไป ถ้ามีปัญญา ค่อยหาคันใหม่ แล้วเก็บBB ไว้ทำรถแข่งวิ่งเล่นๆ มันเป็นรถที่รู้ใจ ขับสนุก แรงแบบไม่ค่อยพัง ตรงคอนเซป

จุดสิ้นสุด-----โอเคๆ ยอมฟังก็ได้ แต่ลงขาย 155000 เลยนะ ถ้าเอาของหมดทุกอย่าง ต่ำกว่า150000 แล้วเอาทุกอย่าง ก็ไม่ขาย
    แต่ถ้าจะต่อรอง ก็จะถอดของออกนะ ตามราคาที่คนซื้อต่อรองเลย ดูสิ ว่าจะมีใคร กล้าซื้อรึเปล่า โอเคเลยลงขาย

และสุดท้าย-------มีคนมาซื้อต่อวันนี้ ในราคา 130000 แต่ได้ถอดของออกไปบ้างตามราคาที่พูดไว้ สุดท้ายก็เลยต้องขาย ตามที่ผมได้ให้สัญญากับที่บ้านไว้

ผมก็บอกเจ้าของใหม่ว่า ดูแลรถผมให้ดีนะครับ รายละเอียดคันนี้ทั้งคัน ถ้ามีปัญหา ดื้อ เกเร โทรสอบถามผมได้
    ผมยังขอเจ้าของใหม่เลยว่า ขอผมขับกลับบ้านเป็นครั้งสุดท้ายนะ เค้าก็โอเค ให้ผมขับ แล้วก็พูดกับมันในใจ ว่า
    อยู่กับเจ้าของใหม่ดีๆนะลูก ยังรักแกอยู่เหมือนเดิม แล้วจะเก็บความทรงจำดีๆที่มีให้แก ตลอดไป

แล้วเค้าก็้ขับรถผมออกไป ผมเองก็มองไปจนกระทั่งรถมันลับสายตาไป ความรู้สึกยิ่งดิ่งลงเหว เสียจิต หงุดหงิด บอกไม่ถูก ด้วยความรักมัน เสียดายมากกกกก แต่ตอนนี้คงต้องตัดใจ ทำไมไม่มีตังเก็บอีกซีก2แสน จะได้ไม่ต้องขาย แต่มันก็ต้องตัดสินใจ

ขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกคนที่คุยกับผม ฟังปัญหาของผม และช่วยพูดให้ผมรู้สึกดีขึ้นมามาก
    ถึงผมจะไม่มีBB อยู่ในครอบครองแล้ว ผมก็ยังจะไปหา ไปมี๊ตติ้ง เหมือนเดิม ผมไม่เข้าแจ๊ส หรือ ฟิตคลับ ผมจะแต่งแจ๊สของผมไปเรื่อยๆ ขับชิลๆ ไปเรื่อยๆ เพราะ คลับในใจ ผมมีอยู่คลับเดียว คือ BLUEBIRD CLUB ครับ

13. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    ขายไปซ่ะล่ะ

ผมล่ะอยากได้รถใหม่จะตาย ไม่เห็นมีใครซื้อให้ผมเลย ... อิอิ
    :welcome:

14. jaeb

jaeb New Member Member

2,625
    5
    0
    เสียใจด้วยครับพี่ทศ

แล้วก็ดีใจด้วย.................ได้รถใหม่ อิอิ

15. odd-u12

odd-u12 New Member Privilege

534
    3
    0
    ขายๆไปเถอะ รถ 1000 เนี้ยๆ...... อิ อิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 พฤษภาคม 2009
  16. Boong

4,015
    9
    0
    จบจบจบ......จบฉากBBปลอมๆซะแล้ว

17. JON_TNT

JON_TNT New Member Privilege

231
    1
    0
    เราเข้าใจ เราเข้าจายยย เราเข้าจาาาาายยยยยยยยยยยยยยยยยย

วัตถุที่มีคุณค่าต่อจิตใจ ุ มันมีรูปแบบ และขีดจำกัดของมัน แต่ยังไงมันก็คือวัตถุ จะไม่ให้ยึดติด แต่ก็อดคิดไม่ได้
    คงเพียงไว้แต่ความทรงจำนะคับพี่ ว่ามี อดูด ที่ดาดดื่ม กับมัน

18. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    เอ่อออ พรี่จ้อนมาแนวแปลกๆแฮ๊ะ :D

19. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    อืมมมม นะ อ่านแล้วซึ้ง ผมเคยโดนแบบทศมาแล้วละ แต่รถคันนี้ผมซื้อด้วยเงินของผมเอง แต่งด้วยเงินของผมเอง เค้าเลยไม่สามารถบังคับผมได้ เค้าก้อใช้วิธีไม่ไปไหนกับผม ซึ่งผมก้อเฉยๆ นะ จนมาซื้อไทรทันเนี่ย ถึงได้ไปไหนมาไหนด้วยกัน ส่วนภรรยาผม เค้าเข้าใจ เฮ้ยยย หาจุดลงตัวได้ ก้อดีครับ สบายใจทั้ง 2 ฝ่าย ฮิฮิฮิ มีเงินก้อซื้อมาทำใหม่ได้ครับ อนาคตอาจจะวางเครื่อง VQ SETBO ก้อได้ครับ ฮิฮิฮิ

20. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    ดีจัง มีพ่อมีแม่ มาบังคับได้....... :D

21. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    ขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆทุกคนมากครับที่เข้าใจ

22. noy u12

2,463
    7
    0
    อ่านแล้วซึ้งดีนะ แต่สงสัย ทำไมต้องเบิ้ลด้วยอ่ะ:rolleyes::rolleyes:
    ของผมก็คุยกันไม่ลงตัวเหมือนกัน เลยต้องเอา 510 มาอีกคัน ลงตัวพอดีเลย
    วีโก้ ไว้ทำมาหากิน
    u12 ไว้ไปเที่ยว กินแก๊สประหยัดๆๆๆ
    510 ไว้รับหญิง เพราะมีเบาะสองตัว อิอิอิ:D:D:D

23. pae-ck

pae-ck New Member Member

89
    0
    0
    เสียดายจังครับ.....แต่ก็เถอะน้ะ หวังว่า เจ้าของใหม่คงรักมันเท่ากับเจ้าของเก่าแล้วกัน

24. OATH

OATH New Member Privilege

1,605
    4
    0
    แวะมาทักทายกันบ้าง หล่ะ

ว่าแต่ jazz ปลอมป่าววะ

25. madboy

2,808
    11
    38
    พรี่น้อยสู้ผมไม่ได้ ผมมีเบาะตัวเดียว :D

26. yy_u12

18,827
    95
    48
    :eek::eek::eek::eek::eek::eek::D

27. noy u12

2,463
    7
    0
    ให้พี่เอมีเบาะหลายตัวก็ไม่มีใครขึ้นหรอกครับ แอร์ก็ไม่ใส่ อิอิ
    :D:D

28. Boong

4,015
    9
    0
    ฟ่อ ฟ่อ......พรีเอ ไม่มีน้ำยา...............

29. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    :D:D:D:D:D:D:D:D:D

30. yy_u12

18,827
    95
    48
    :eek::eek::eek::eek::eek::eek::D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้