ที่ปัดน้ำฝนของแต่งทำไมมันดังอะ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย อนิรุตน์ ประไพบูลย์, 9 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ตอนแรกใช้ที่ปัดน้ำฝนของ BOSCH มันก็ปัดปรกติ แต่มันไม่เท่ เลยเปลี่ยนที่ปัดน้ำฝนที่เป็นโครเมียม แต่มันดังเฉพาะด้านซ้ายอะครับ เวลาปัดน้ำน้อยๆจะดังครืดๆๆๆ ถ้าเปลี่ยนเฉพาะยางปัดเป็นซิลิโคนมันจะหายไหม เพราะรู้สึกว่ายางปัดที่ติดมาด้วยมันไม่ค่อยดี

1. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    เปลี่ยนยางปัดของศุนย์ เสียงหายดังแน่ครับ เคยใช้ของ
    ราคาถูกแบบอื่น ดังมาก แบบคุณเลยครับ สุดท้าย โละทิ้ง ตอนนี้
    เงียบเหมือนเดิม หาย งุด งิด

2. แล้วขั้นตอนการเปลี่ยนยางปัดน้ำฝนละครับมีใครรู้บ้างจะได้เปลี่ยนเลย ขอบคุณครับ

3. earzy

earzy New Member Member

154
    2
    0
    ไม่ยากครับ มีคีมอันเดียวก้อเปลี่ยนได้แล้วครับ

4. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    แร้วราคาศูนย์ เท่าไนอ่ะครับ เปลี่ยนมาทั้งก้านเลยใช่ป่าวครับ
    ของผมใช้ยางแบบถูกซื้อตามห้าง เสียงดังน่ารำคานมาก

5. ซื้อเอาตามห้างที่ข้างละ สองร้อยกว่าบาท ก้อโอ อยู่นะคับ ไม่ดังลองแล้วคับ

6. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    ความยาว เบอร์พาร์ท

15" H7662-SB2-800
    16" H7662-SB3-800
    18" H7662-SF4-800
    20" H7662-SM4-900

ซื้อในศูนย์ ราคาใบละ 87 บาท ไม่รวม แวต

7. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ที่ชมกันนักของศูนย์ดีนักดีหนากว่าของข้างนอกถามหน่อยจริงเหรออออ

ผมว่าอย่ายึดติดอะไรมากมายเลยว่าศูนย์ต้องดี บางอย่างก็ห่วยกว่าเยอะแยะ

ของที่เป็นของแต่งจริงๆดีกว่าเช่นไอ้ยางใบปัดน้ำฝนที่ทำมาจาก ซิลิโคน น่ะ

ดีกว่าของศูนย์เยอะแยะทำไมไม่แนะนำกันล่ะที่นี่ racingweb ครับเวปรถแต่ง

ไม่ใช่ เวปพันธุ์ทิพย์ห้องรัชดา จะได้มาเสนอของเดิมๆ ออฟชั่นครบๆ อะไรเทือกนั้น

ดูกันนิดนึงอย่าสับสนถ้าคิดจะแนะนำของเดิมๆไปอยู่พันทิพย์ห้องรัชดาครับ ชิ้วๆๆ

ปล.รถแต่งต้องใช้ของแต่งไม่ใช่เอาของเดิมๆมาใส่แล้วบอกรถแต่ง จำไว้ไอ้น้องงง

8. beer_beer

beer_beer New Member Member

225
    56
    0
    ครับพี่ โตขึ้นผมจะเป็นให้เหมือนพี่ฮับ :p

9. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เเน่นอนอยู่เเล้ว

10. somyuen

somyuen New Member Member

55
    11
    0
    ผมใช้ใบปัดซิลิโคน ซื้อจากคาร์ฟูล มีสีขาวสีเดียว ข้างหน้าใช้ 17" , 20" ข้างหลัง 16" .=ใช้การได้ดี ไม่มีปัญหาครับ รวมราคาทั้งหมด ไม่เกิน สี่ร้อย ไม่ทราบว่าจะแพงกว่าศูนย์หรือป่าว (ปล. ที่ออโต้แบ็คสาธรกำลังลดราคา ขายใบปัดซิลิโคน ยาว22" จำนวน 2 เส้น มีเฉพาะยางปัดใช้กานเดิม เท่าที่เห็นมีสี่เหลือง สีแดง สีฟ้า สีเทา คุณภาพไม่รู้ รู้แค่ว่าสีโคตรเจ็บ ของศูนย์เลิกใช้มาสี่ปีล่ะแพงเกิน

11. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ผมก็ใช้โครเมี่ยม ผมเปลี่ยนยางปัด ซื้อที่คลองถม 2 เส้น 70 บาท ก็ใช้ได้ดีเหมือนกัน ไม่ดัง ถึงหน้าฝนก็เปลี่ยนทีไม่แพง

12. Creta

Creta New Member Member

57
    0
    0
    เปลี่ยนยางปัดอย่างเดียว หายครับ เลือกที่มันดีๆหน่อย

13. ตอนแรกก็นึกว่าเป็นที่ปัดน้ำฝน เห็นมันเท่ดีถึงดังก็ไม่อยากเปลี่ยน เกือบเปลี่ยนเป็นของเดิมแล้วสิ อย่างงี้ต้องเปลี่ยนเป็นซิลิโคนแล้ว ขอบคุณทุกคนครับ

14. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0
    แก้ได้ครับ เอาน้ำยาขัดเคลือบ สีรถ มาเครือบที่กระจก
    แล้วขัดออกครับ เงียบกริบเลย แต่อยู่ได้ประมาณ 3 ฝนก็ต้องเคลือบใหม่ครับ
    ไหนๆก็ซื้อมาแล้ว ลองทำดูครับ
    เดี๊ยวไบปัดน้ำฝนเริ่มเก่ายางแข็งก็เงียบไปเองครับ

15. วิธีนี้ดีมากเลยครับ มิน่าละแรกๆยางมันจะดูดกระจก นานๆไปมันจะหายไปเองดีเลยครับ ไม่ต้องเสียเวลาเปลี่ยน

16. woon_why

woon_why Member Member

274
    20
    18
    ความรู้....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้