EK ที่มีปัญหาล้อหน้ายื่นไม่เท่ากัน เปลี่ยนคอม้าแก้ได้มั้ย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย tit_satit, 31 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tit_satit

tit_satit New Member Member

109
    26
    0
    ล้อหน้าข้างหนึ่ง ยื่นออกมามากกว่าอีกข้างหนึ่ง ทั้งที่ล้อสเป็คเดียวกันหมด จะแก้ปัญหาโดยการเปลี่ยนคอม้าใหม่ จะช่วยได้มั้ย :D

2. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    รถเคยชนแก้มมาหรือเปล่าครับ
    พออู่ซ่อมแล้วแก้มมันยื่นออกมาไม่เท่ากัน
    ทั้งที่ช่วงล่างปกติ เลยดูเหมือนกับว่าล้อมันยื่นออกมาไม่เท่ากัน

3. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    แคมเบอร์ เท่ากันป่าวคับ
    รถเคยโดนป่าวคับ
    ค่อยๆดูหลายๆอย่างประกอบกันครับ

4. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    รถผมก็เป็นไม่รู้เป็นไร

5. tit_satit

tit_satit New Member Member

109
    26
    0
    นั่นดิพี่ต่อ แก้ยังไงดีเนี่ย มันล้นจนกระแทกซุ้มแล้วเนี่ย :(

6. ลองเอารถไปตั้งศูนย์ดูหรือยังครับ ถ้าตั้งศูนย์แล้วผ่าน ก็แปลว่าเป็นที่ Body รถ
    ถ้าตั้งศูนย์ไม่ได้ คงต้องรื้อช่วงล่างมาแก้กันอีกที

7. นายชัดเจน

นายชัดเจน New Member Member

746
    10
    0
    *** แต่ห้ามดัดคอม้านะคับ ***

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้