โช้คปาร์โก้เป็นไงบ้าง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย boy623, 2 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. boy623

boy623 Guest

0
    0
    0
    โช้คปาร์โก้มีใครรู้เบอร์โทรร้านที่จำหน่ายบ้าง แล้วใส่แล้วเป็นไงขอบคุณครับ

2. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    อยากรู้ด้วยคนครับ ฟีลลิ่งเป็นไงบ้าง วิ่งเซอร์กิตพอไหวมั้ย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 มิถุนายน 2009
  3. BenZuKa

BenZuKa New Member Member

100
    2
    0
    เบอร์ปาร์โก้ครับ 0819133956

4. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เคยใส่ชั่วคราวอยู่พักนึง ใน EK

วิ่งถนนก็ ดิบ ๆจุกๆ หน่อย

วิ่งสนาม น่าจะพอได้นะ อกกแนวแข็งๆ

คงต้องแก้อาการกันพอควร

ถ้าขับได้และจูงรถอยู่ คงเร็วน่าดู

โช๊คมันปรับหนืดได้

แต่ต้องให้เฮีย ถอดออกมาปรับให้

มีค่าใช้จ่ายในการปรับ

ตอนนี้เฮียแกย้ายร้านไปอยู่วังหินแล้ว

5. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    อืม...น่าสนอยู่ครับ

6. cityredwheel

cityredwheel New Member Member

127
    10
    0
    ผมใช้มา 3 ปีแล้ว คุณภาพใช้ได้ครับ

7. amm_za

amm_za New Member Member

13
    1
    0
    จะบอกว่า สิบปากว่า ไม่เท่าลองดูครับ
    เป็นShock น้ำมันปรับความแตกต่างระหว่าง
    Bump กับ Rebound ได้เลย
    ผมใช้ตั้งแต่คันเก่าจนคันนี้ ล่าสุดก็กำลังจะเอา
    อีตัวเล็กไปทำ

8. PoM(G.O.C.)

PoM(G.O.C.) Member Member

67
    8
    8
    ราคาประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ

9. Bbo-at

Bbo-at Member Member

240
    5
    18
    อยู่ช่วงไหนของวังหินอ่ะคับ

10. NotZZaa

NotZZaa New Member VIP

85
    2
    0
    จากเกษตร-นวมินทร์เลี้ยวเข้าแยกเสนา

เข้ามาเจอสามแยก เลี้ยวขวา

ตรงมาซักพักจะเจอร้านอาหารเยอะๆ

สังเกตุร้านรสดีเด็ดเลยไปนิดนึงจะมีซอยซ้ายมือ

หน้าปากซอย(ถ้าจำไม่ผิด)จะเป็นร้านทำรางน้ำ

เลี้ยวเข้าไปสี่แยกเล็กที่สามซ้ายมือบ้านหลังแรกทางขวาครับ(ตรงกำแพงจะมีป้ายร้านอยู่ตรงแยกพอดี)

ยังไงถ้ากลัวหลงก็โทรไปสอบถามตามเบอร์ข้างบนอีกทีนะครับ

ปล1.ใช้มาสี่ปีแล้วครับ ไม่รั่ว ไม่ซึม ใช้งานปกติคับ

ความรู้สึกผม ไม่ได้มีดีแค่ที่ตัวโช๊ค

แต่รวมไปถึงอัธยาสัยด้วยคับ

ถามว่าวิ่งเซอร์กิตได้มั้ย

วิ่งได้คับ เพราะมีรถเซอร์กิตใช้อยู่หลายคัน(ตามคำบอกเล่า) แต่ผมจำไม่ได้

แต่ถ้าจิมคาน่า สบายครับ เพื่อนผมใส่แข่งอยู่

ยังไงก็โทรไปถามราคาก่อนนะครับ เพราะแต่ละรุ่นมันราคาไม่เท่ากัน

แต่ปกติจะอยู่ในช่วงหมื่นต้นไปจนถึงหมื่นปลายนะครับ(ราคานี้ไม่รวมสปริง...เพราะผมใช้สปริงเดิม)

ปล.2พี่นนท์จะทำก็โทรมาหาละกัน เดี๋ยวพาไปทำ ไปนั่งเล่นด้วย ไม่ได้เข้าไปนานและ

แต่เห็นวิ่งได้ถ้วยอยู่นิหน่า แสดงว่าจะเอาอีกดิ ถึงจะทำเพิ่ม

อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้