กระจกหน้า 2 ชั้น

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Aor Coupe, 31 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Aor Coupe

Aor Coupe New Member Member

218
    1
    0
    เปลี่ยนที่ไหนถูกราคาเท่าไรครับ

2. i-vtec

i-vtec Member Member

188
    13
    18
    กระจกเดิม EK ก็สองชั้นครับ
    เรียกว่า Laminate ถ้าถูกก็ รามอินทรากระจกยนต์ 3500 บาท
    แนะนำยี่ห้อ TSG ( Thai safety glass ) เพราะเค้าทำให้ Honda EK อยู่
    ดังนั้น mold ตัวเกียวกัน โค้งเท่ากัน

3. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    เคยถามมียี่ห้อถูกกว่า ชื่อ ซิฟูกิต หรือไงเนี่ย แต่เคยถามเมื่อ 2 ปีที่แล้วนะครับ ราคาไม่เกิน 2000 นะครับ
    ร้านรามอินทรากระจกเนี่ยแหละ แต่ไม่ได้เอาเพราะอยากได้ TSG เหมือนเดิมเลยไปซื้ออีกร้านแถว
    ก่อนขึ้นทางด่วนตรงเมืองทอง ตอนนั้นราคา 2300 บาท ครับ ราคาอันนี้ไม่รวมค่าติดตั้งและก็พวก
    ยางต่างๆ นะครับ ตอนนี้น่าจะขยับขึ้นไปเยอะแล้วครับ

4. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    เพิ่งไปสั่งร้านกระจกเมื่อวานให้ติดฟิล์มเต็มบานไว้ให้เลย ทำใบเคลมจะครบปีแล้ว เดี๋ยวหมดอายุซะก่อน

สั่งของ TSG ไว้ไม่รู้จะได้หรือเปล่า เพราะบานที่เคลมนี้ใช้ของ KSG โดนหินเล็กๆ แล้วบิ่นง่ายมาก 4 แผลล่ะ บานก่อนๆ ที่เปลี่ยนมาไม่เห็นบิ่นง่ายเท่า KSG เลย :cry:

5. Aor Coupe

Aor Coupe New Member Member

218
    1
    0
    มีเบอร์มั้ยครับ

6. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    ไม่ต้อง กังวล เรื่องยี่ห้อครับ ใช้ยี่ห้อไหนก็ได้ ขอแค่ตรงรุ่นเป็นพอ(ไม่ตรงรุ่นก็ใส่ไม่ได้อยู่แล้ว อิอิ) เพราะกรรมวิธีการผลิตเหมือนกันหมดครับ ฟิมล์เท่าที่ผมทราบมาก็ขนาดเท่ากันหมดครับ ถ้าพูดถึงความแข็งแรงของกระจกรามิเนทนั้นขึ้นอยู่ที่ฟิมล์ครับ เพราะฟิมล์ยิ่งหนายิ่งดี

7. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    เห็นใน Club Si ขายกระจกบังลมหน้า 2500 ของติดรถ

หากสนใจสอบถามดูครับ

8. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ผมเองเพิ่งไปเคลมกระจกหน้ามาเองครับ ฝากระโปรงหน้าฟาดกระจกแตก

ทางร้านเค้าใช้ยี่ห้อ ไดม่อนด์ พร้อมติดตั้งทั้งหมด ราคา 3300-3400 บาท
    อยู่แถวแยกลาดพร้าว

ขอบคุณ คุณRTNETด้วยนะครับที่ให้คำแนะนำเรื่องกระจก

9. vikorn72

vikorn72 New Member Member

137
    1
    0
    3500 -4000 พร้อมติดตั้ง ราคานี้ไม่แพงคับ
    ติดร้านไหนก็เหมือนกันคับ ดูช่างให้ใส่ยางให้ลงรองแล้วกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้