B13 ติด LPG แล้วน้ำมันสะดุด

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Ko-ro-chi-ta, 1 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ko-ro-chi-ta

Ko-ro-chi-ta New Member Member

16
    1
    0
    ขอสอบถามหน่อยครับ ผมติด LPG แบบ Mixer มาได้เกือบปี
    แล้วพอใช้น้ำมัน เดินสะดุดจนดับ ถามช่างบอกว่าต้องบดวาวล์ใหม่
    ช่างอีกรายบอกว่าหัวฉีดเสีย ต้องเปลี่ยนใหม่ แล้วถ้าเปลี่ยนใหม่แล้ว
    จะกลับมาเป็นแบบเดิมอีกหรือไม่ อยากรู้ครับ ว่าควรทำ อย่างไรขอบคุณครับ

2. bobbywer

bobbywer New Member Member

407
    52
    0
    เข้ามาดันครับ
    ผู้รู้ไปไหนกันหมดน้า
    เดี๋ยวก็มาครับใจเย็นๆ

3. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    รหัสเครื่องอะไรครับ

4. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    ปั๊มติ๊กอ่ะเปล่า หัวฉีดตันก็อาจเป็นได้ เอ หรือว่าจะตั้งไฟอ่อนไป ก็มีส่วน กรองน้ำมันตันหรือเปล่าน้า อะไรเทือกๆนี้อ่ะครับ

ถ้าเรื่องอื่น รอพี่ติ่ง

5. oetanoojj

oetanoojj New Member Member

238
    21
    0
    สงใสไม่เคย ใช้น้ำมันเลย หัวฉีดอาจจะตันก็ได้นะคับเครื่องถึงเดินไม่เรียบเนีย

6. Ko-ro-chi-ta

Ko-ro-chi-ta New Member Member

16
    1
    0
    ก็สลับกันใช้นะครับ แต่เริ่มตั้งแต่ เปลี่ยนกรองน้ำมันก็เริ่มเป็น พอถามช่างก็บอก
    ปั๊มติ๊กอาจเสื่อม ก็เปลี่ยนไป สุดท้ายเป็นหนักกว่าเก่า พอถามใหม่บอก ต้องบดวาวล์
    งง... มีอู่แนะนำไหมครับ เครื่องรหัส GA16

7. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ใช้ แก๊ส ไม่ เป็น ก็ใช้ ต่อไป ครับ
    เสียเวลา หา สาเหตุ
    ถ้าเมื่อ ก่อน ไม่เป็น ตอนนี้ เป็น ก็ ต้องไล่ ตั้งแต่ ปั้ม ติ๊ก หัวฉีด คอยไฟ
    ส่วน ถ้าเป็น แต่ กำเนิด ก็ มี สอง อย่างครับ มิกซ์ บัง อากาศ กับ คอยไฟ เริ่ม เสื่อม ครับ

8. oetanoojj

oetanoojj New Member Member

238
    21
    0
    กรองน้ำมัน เบนซินอะป่าวคับถ้าใช่ก่อนเปลี่ยนมันมีอาการไหมคับ ไส้กรองอาจจะไม่ดีหรือเปลี่ยนแล้วประกอบไม่ดีรึปล่าวคับ ไม่แน่ใจ:confused: ลองนึกย้อนหลังกลับไปว่าเป็นตั้งแต่ตอนไหนจะได้เดาได้ถูก

เพราะเพื่อนผมก็โดนช่างบอกวาวล์ไม่ดีๆ เอาเข้าจริงๆก็แก้ไม่หายหนักกว่าเดิมด้วยใจเย็น ใช้แก็สไปก่อนก็ได้คับถูกดี :D:D

เรื่องอู่ตัวผมคงไม่ค่อยทราบอะคับรอพี่ๆดีกว่า :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้