สอบถามท่านผู้รู้ ตามรูปอ่ะคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย นายอ้น ตาโต, 1 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    ไม่รู้ว่ามันเอาไว้ทำอะไรครับ หลักการทำงานเป็นอย่างไร มีข้อดี ข้อเสีย ยังไง
    และผมเห็นมันมีรุ่น คือ TYPR -LR กับ TYPE-MR ต่างกันยังไงครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความกระจ่างนะครับ
    :D

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    ฮั่นแน่.... คุณอ้นหาอะไรแปลกๆมาเล่นอีกแล้ว :cool:

3. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    หน้าตาเหมือน Volt stabilizer

4. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    เดาไม่ถูกเลยคับ ไงก็ของดีเพราะเมคอิน เจแปน

5. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    แค่เห็นสายไฟ ก็แลดูดีแล้วครับ

6. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    มันต้องเป็นของ เทพ ๆ แน่เลย

7. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> ตามทั่นเพ่นี้เลยครับ เป็น Volt S. ข้างในมีตัว Cap จำนวนประมาณ 6 ตัว ต่อแบบขนานกันอยู่ และมี IC วงจรไฟกระพริบต่อเข้ากับ LED ที่อยู่ด้านหน้า ทำหน้าที่กรองความถี่ระบบไฟฟ้าครับ ในความคิดเห็นส่วนตัวของผมนะในเรื่องราคา มันแพงไปครับ เมื่อรู้ว่าข้างในมันไม่มีอะไรมากเลย และการทำงานก็ไม่ค่อยเห็นผล ใช้ประโยชน์ได้นิดหน่อยไม่คุ้มกับราคาที่ต้องจ่ายแพงๆ (มือสองเล่นกันไปที่ 3,000 - 4,000 แพงเกินความจำเป็นจริงๆ) ตอนที่ผมซื้อมา ได้ในราคาถูก เลยใส่ไว้เพื่อความเท่ สวย เก๋ เท่านั้นครับ<<<

ปล. ถ้าต้องการข้อมูลเพิ่มเติม ลองเข้า GooglE.co.TH และหาคำว่า Volt stabilizer ดูครับ เพียบเลย

8. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0

วรรคทอง (ถูกใจวัยรุ่น):D

9. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    -"- ของยี่ห้อ SUN AUTOMOBILE PRODUCTS คับ

เท่าที่เห็น มี หลาย รุ่น LR, HR, MR

1. Hyper Voltage System (Type-LR, Low to Mid Range Rev.)

2. Hyper Voltage System (Type-HR, High Range Rev.)

3. Hyper Voltage System (Type-MR, Multi-Range Rev.)

คับ นอกนั้นก็ ตามข้างบนคับ แพง ไปกับของแค่นี้ ถ้าเงิน เหลือใส่ เท่ห์ๆ ก็ คงได้ คับ

แต่ผมว่า เอา C ตัวใหญ่ ของเครื่องเสียงมาติด จะเห็นผลกว่า นะ :D :eek:

10. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    ของผมทำเองได้ความรู้จากในเวปนี้แหล่ะ ใส่แล้วผมไม่รู้สึกถึงการเปลี่ยนแปลง
    แต่ผมเดินสายการาวน์ด้วย มีการเปลี่ยนแปลงเกิดขึ้น
    ที่ราคาแพงคงเพราะอุปกรณ์ข้างในคงดีกว่า ออกแบบสวย ไม่ก้อลองทำเองก้อได้ครับ

11. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    งั้นผมแกะขายและกัน 1000 นึงเอามะพี่ 555

12. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    หน้าตาเหมือน พาวเวอร์แอมป์ นะครับ

13. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    เจอตัวเป็นๆอย่าลืมเอาไม่เขี่ยๆดูกันก่อนนะครับ....

ล้อเล่ง.....

14. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    ป่าวคับ คุณแอ้ แค่สงสัยอ่ะคับ:D

ขอบคุณมากคับ ท่านพี่โจ ได้ความรู้ตรึมเลยคับ ราคาแรงจิงๆ ด้วยสิคับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ มากคับ ท่าน:D

15. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    ได้มาราคาถูกมาก เลยลองใส่รถใหม่ก้อไม่เห็นผล
    รถเก่าเดี๋ยวจะลองดูถ้าเห็นผม จะมาบอกครับ
    มีตัวประหยัดน้ำมัน กะทำให้รถแรงขึ้นของยี่ห้อนี้
    กองอยู่หน้าบ้านมาจะปีแระ ยังไม่ได้เอามาใส่เหมือนกัน
    เพราะ ไม่รู้ซื้อมาได้งัย ถ้ามันดีจิงผู้ผลิตเขาคงใส่มาให้เราแระ

16. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้