T_T ทำไงดีเนี๊ยะช่วยหน่อยคร้าบบบ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย BIGBOSS_ANNY, 6 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BIGBOSS_ANNY

BIGBOSS_ANNY New Member Member

125
    0
    0
    พอดียางหุ้มเพลาหน้ารั่วแล้วจารบีมันก๊อไหลออกมา

ไปเปลี่ยนมาแล้ว 1 ครั้งก๊อยังเหมือนเดิม แต่เหมือนจะมากกว่าเก่าด้วยซ้ำคับ

จะไปเปลี่ยนที่ 0 ก๊อแพงเกินตกเกือบ 4000 แน่ะคับ

คัยพอมีร้านฝีมือดีๆช่วยแนะนำหน่อยคับ ราคากันเอง

แถวบางพลี ศรีนครินทร์ ปากน้ำ สำโรง บางนา แถวๆนี้อ่ะคับ

:cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry:

2. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ไปเปลี่ยนมาแล้วที่ศูนย์hondaครับสดๆร้อนๆ3,6xxบาท ลด10%แล้วนะครับอิอิ......
    ปล.ที่ศูนย์ก็แพงแบบนี้แหละครับ แต่ดีตรงที่รับประกัน6เดือนหรือ10,000โลครับ
    งานก็เนียบแถมล้างรถให้ด้วย หรือจะหาอู่ดีๆ(ยังมีอยู่)แล้วซื้อของแท้จากข้างนอกไปให้เค้าเปลี่ยนให้ก็ได้ครับ
    แต่อย่าปล่อยไว้นานนะครับเดี๋ยวเพลาขับจะไปซะก่อน สู้ๆครับ

3. mixba

mixba New Member Member

113
    0
    0
    วันนี้ ผมไปเปลี่ยนยางหุ้มเพลามาคู่นึง ข้างละ 400

ค่าแรงต่างหากคับ ยางหุ้มเพลาแท้ฮอนด้านะคับ

ทำที่ร้านพรเทพโช้คอัพ อุดมสุข

ของที่พี่บอกเปลี่ยนยางหุ้มหรือ หัวเพลาคับ

4. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    ผมเคยไปเปลี่ยนมาที่อู่ Auto Way ซอยวัดดงมูลเหล็กจำได้ว่าไม่แพงขนาดนั้นนะ ดูดีๆด้วยว่ามันมีตัวนอกตัวใน
    ผมเคยเปลี่ยนตัวนอก พอเปลี่ยนเสร็จตัวในขาด เลยเปลี่ยนมันให้หมดก็หายปรกติ นานแล้วเลยลืมราคา

5. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ยางหุ้มเพลา ราคาไม่น่าเกิน 400 นะครับ ในเว็บนี้มีคนขาย 150 บาทเองนะ
    ส่วนค่าแรงเปลี่ยนไม่น่าเกิน 300-500 บาทผมเคยเปลี่ยน 2 ตัว ไม่เกิน 1000 บาทครับ
    แนะนำอีกร้านถ้าใครสะดวกแถวห้วยขวาง รัชดา เหม่งจ๋าย ลาดพร้าว
    ชื่อร้าน ซ้งเซอร์วิส บริการดี รวดเร็ว ราคาไม่แพง แล้วก็ล้างคราบจารบีให้หมดเหมือนกัน :D:D

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 20:04:07 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 20:03:53 ----------

ยางหุ้มเพลา ราคาไม่น่าเกิน 400 นะครับ ในเว็บนี้มีคนขาย 150 บาทเองนะ
    ส่วนค่าแรงเปลี่ยนไม่น่าเกิน 300-500 บาทผมเคยเปลี่ยน 2 ตัว ไม่เกิน 1000 บาทครับ
    แนะนำอีกร้านถ้าใครสะดวกแถวห้วยขวาง รัชดา เหม่งจ๋าย ลาดพร้าว
    ชื่อร้าน ซ้งเซอร์วิส บริการดี รวดเร็ว ราคาไม่แพง แล้วก็ล้างคราบจารบีให้หมดเหมือนกัน :D:D

6. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    ราคาประมาณพี่กอล์ฟบอกเลยครับ ที่เคยเปลี่ยนมาข้างละไม่น่าเกิน 300 บาท เอาชัวร์โทรหา YSC เลย แนะนำให้ใช้ของแท้ครับ ทนกว่าเยอะ ส่วนร้านให้น้องบุคแนะนำดีกว่าครับ บ้านน่าจะอยู่ละแวกเดียวกัน

7. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ช่าย มันไม่ได้แพงขนาดนั้น 4000 เนี่ย ซื้อแร็คชุดใหม่ได้เลยนะ :sad:

8. BIGBOSS_ANNY

BIGBOSS_ANNY New Member Member

125
    0
    0

เปลี่ยนตัวยางหุ้มอ่ะคับ.........:sad::sad:

9. BIGBOSS_ANNY

125
    0
    0

ร้านที่บอกอยู่ ซอยอุดมสุข ที่เท่าไหร่คับแล้วเข้าฝั่งไหนจะใกล้กว่ากันคับ บางนาหรือศรีนครินทร์

10. BIGBOSS_ANNY

125
    0
    0

ยางหุ้มที่ 0 ก็ปาเข้าไป 1700 แล้วคับ ข้างเดียวนะคับ - -

ตั้งศูนย์ อีก 700

ค่าแรง 700

อะไรอีกอย่างผมจำไม่ได้คับ ราคารวมมันตก 3900 แพงเวอร์ๆ T_T

11. mixba

mixba New Member Member

113
    0
    0
    จาก ถนน ศรีนคริทร์ (ซีคอน) เลี้ยวขวา เข้า อุดมสุข วิ่งไปนิดนึง อยู่ ขวามือ มีชื่อร้านบอก พรเทพโช้คอัพ เจ้าของร้านชื่อ พ.ใหม่

ลองไปดูคับ

12. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ^
    ^
    แง่ว...ยางหุ้มเพลานี่หว่า ผมนึกว่ายางกันฝุ่นแร๊ค แหะ แหะ :p :p
    แต่ผมยังไม่เคยเปลี่ยนเลยอ่ะ

13. BIGBOSS_ANNY

125
    0
    0

ขอบคุณคร้าบบบบบบบบบบ...!!!

14. chutjane

chutjane New Member Member

350
    1
    0
    แวะมาหาความรู้
    ขอบคุณมากมายครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้