มีเสียงดัง เอี๊ยด ๆ ช่วงล่างหน้าขวา(คนขับ)

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Ekeng_it, 20 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ekeng_it

Ekeng_it New Member Member

40
    0
    0
    ไม่ทราบว่าน่าจะเป็นจากสาเหตุใดครับ มันมีเสียง เอี๊ยด ๆๆ ตลอดเวลาเลยครับ (เฉพาะตอนขับ) ไม่ทราบว่าชิ้นส่วนใหนกลับบ้านเก่าไปแล้วบ้างครับ หรือว่าตรงใหนน่าสงสัยครับ

2. snator

snator New Member Member

5
    0
    0
    ถ้าดังตลอดเวลา น่าจะเป็นโช้คครับ หรืออาจมีบุชปีกนกขาด

เข้าร้านช่วงล่าง แนะนำติวานนท์ครับถ้าไม่ไกล แก้ปัญหาได้น่าพอใจ ไม่แพง

3. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    ถ้าเป็นพรีเมร่าน่าจะเป็นปีกนกบนครับ....ดังตอนพื้นถนนไม่เลียบ...แต่ถ้าดังตลอดน่าจะเป็นที่เหล็กยึดผ้าเบรคกำลังป้อ(สี)กับจานเบรคแล้วครับ....อันนี้ลองจอดรถดูแล้วเอามือรูปจานเบรคดูถ้ามีร่องหรือหลุมแสดงว่าจานเบรคเสียบริสุทธิ์ให้แผ่นผ้าเบรคไปแล้วครับ...ต้องกีดกันและผลักไสผ้าเบรคเก่าออกเพราะผ้าเบรคบางหรือหมดแล้วเปลี่ยนใหม่..อ้อแล้วอย่าลืมเอาจานเบรคไปทำรีเฟร็ช(เจียร)ใหม่ด้วยนะครับ

4. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    ถ้าดัง อี๊ด อี๊ด ... คิดว่าเบรคหมดเหมือนกันครับ ,,,
    แต่ถ้าดัง แอ๊ด แอ๊ด ก็ เดาว่าเป็นโช๊ค อีกนั่นแหละ ... :D

5. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0

แล้วถ้ามันดัง อี๊ด แอ๊ด อี๊ด แอ๊ด ล่ะพี่เจฟ...มันเป็นอะไร...

แล้วเวลาวิ่งมันมีเสียง กร๊อด ๆๆๆๆ ที่ล้อหน้าซ้ายอ่ะ...มันเป็นอะไร...

อิอิอิ...
    :D :D :D

ปล. ฝาก จขกท. ด้วยครับ...ถ้าเบรคหมด...จะมีเสียงโลหะสีกันด้วยครับ...
    เป็นเสียงอินดิเคเตอร์สีกะจานเบรค...เวลาเหยียบเบรคก็จะรู้สึกว่า...
    แป้นเบรคมันจะสั่น ๆ นิด ๆ ด้วยครับ...แฮ่...

6. obeya

obeya New Member Member

314
    1
    0
    อาจเป็นปีกนกตัวล่างนะคับลองเช็คดูก่อนนะเพราะของผมเคยเป็น
    มันจะดังเวลาขึ้นหลังเต่ากับถนนบางช่วงคับ
    ดังแอ๊ดๆแหลมๆ....ไม่รู้ว่าของคุณใช่รึป่าว

7. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    ตอนจอดดับเครื่องลองกดดูสิครับ...ดังรึปล่าว...
    สงสัยจะเป็นเหมือนของผมซะมั๊ง...แต่ของผมข้างซ้าย...
    ตอนนี้ผู้ต้องสงสัยคือโช๊ค...เพราะกดได้มากกว่าปกติ...
    มีเสียงดัง เอี๊ยด ๆๆ เวลากดด้วย...

8. sia87

sia87 New Member Member

52
    0
    0
    ผมว่ายกดูที่ ปีกนกล่างก่อนครับ

9. Ekeng_it

40
    0
    0
    ขอบคุณครับ ผมลองกดดูแล้ว ดังครับ แต่ยังไม่ได้ยกดูปีกนกล่าง ถ้าปล่อยไว้จะมีปัญหาอะไรตามมาอีกหรือเหล่าครับ กะว่า สิ้นเดือนจะเปลี่ยนโช๊คอยู่พอดี

10. Ekeng_it

40
    0
    0
    เปลี่ยนโช๊คมาแล้วครับ เดิม เซียงกง แต่ก็ยังดังเหมือนเดิมครับ แต่ ไม่รุนแรงเหมือนก่อนเปลี่ยนโช๊ค ถ้าเป็นที่ ผมว่าปีกนกล่างน่าจะเข้าท่ามากกว่าครับ หากเป็นที่ บูสปีกนกล่างนิ เท่าไหร่ครับ แล้วมันมีให้เปลี่ยยหรือเปล่าครับ

11. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ลองจอดรถ..เอานิ้วแหย่ไปลูบจานเบรค..แบบพี่โจว่า..เสียงดัง..ฉ่าาาาา..นิ้วพองขึ้นตุ่มใส..ไม่น่าเลยตู..:p:p:p

12. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    โห้.....ขนาดนั้นเลยหรอ.....พี่โจก็ใจร้อนจิง ๆ :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้