ถามเรื่องภายในของavanza กะ wish ครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย rooster, 1 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. rooster

rooster New Member Member

25
    1
    0
    ตอนนี้รถครอบครัวของที่บ้านจะเป็น avanza ครับ ช่วงล่างก็เด้งใช้ได้เลยฮะ ....เหอๆๆๆ :eek:

ตอนนี้มีความสนใจอยากได้รถที่ใหญ่ขึ้นมาอีกหน่อย+ ช่วงล่างหนึบๆ

เลยเล็งไปที่ wish แต่เพื่อนบอกว่า ภายในไม่ได้กว้างไปกว่า wish เลยนะ แถมไม่มีแอร์ 2 ตอนเหมือนavanza ด้วย

จริงเหรอครับ :confused: ใครเคยขับทั้ง 2 คัน ช่วยบอกด้วยนะครับ จะได้เป็นข้อมลการตัดสินใจค้าบบบ :eek:

2. 22222

22222 New Member Member

6
    0
    0
    ใช้ wish อยู่ครับ ผมว่าภายในไม่น่าจะกว้างกว่ากันมาก
    ส่วนเรื่องแอร์ ถ้าคนนั่งแถวหน้าขี้หนาว คนนั่งแถวสามอาจจะบ่นร้อนได้ครับ เพราะมีแอร์ข้างหน้าอย่างเดียว ช่วงล่างถือว่าใช้ได้ครับ กระด้างบ้างนิดหน่อย ขับสนุกครับ :D
    ถ้าต้องการพื้นที่ใช้สอย ไม่เน้นรูปร่างมากนัก ลองดู innova อีกตัวสิครับ ผมว่าภายในค่อนข้างกว้างนะ

3. rooster

rooster New Member Member

25
    1
    0
    ขอบคุณนะครับ

เห็นเพื่อนแนะนำว่าลองหาร้านที่เค้าเดินท่อแอร์มาข้างหลัง สำหรับเบาะแถว 3

มีเพื่อนๆคนไหนพอทราบมั้ยครับว่า ที่ไหนทำบ้าง แถวพระราม 3 ยิ่งดีเลยนะครับ

4. Accord CG5

Accord CG5 New Member Member

161
    6
    0
    วิชผมว่าดีกว่าครับ ถ้ารถไม่ค่อยตากแดด แต่ถ้าด้านหลังบอกร้อน ข้างหน้าแทบแข็ง เคยกลับจากพัทยาอัด9คน ซัดกลับ ผมว่าก็โอเคครับ แค่อัตราเร่งอืดไปนิด แต่ถ้าซื้อวิช ผมว่าลองดูตัวVentury ไปเลยดีกว่าครับ

5. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ผมว่าส่วนประกอบอื่นๆนอกจากที่ว่ามาแล้ว WISH กะ AVANZA เหมือนหนังคนละเรื่องเลยอะครับ

6. vamps

vamps New Member Member

107
    5
    0
    ใช้วิชอยู่ครับ เรื่องแอร์ไม่มีผลเท่าไรครับ เน้นติดฟิลม์ดีๆหน่อย หน้าเขียวหลังดำ เยนๆทั้งคันครับ
    ช่วงล่างกระด้างนิดหน่อย ล้อ 17 ครับปกติแลกกับความหนึบ
    แต่เบาะนั่งสบายคับ เบาะแถวหลังสุดก็โอเคเลยครับถ้าปรับดีๆแล้วดึงที่รองคอขึ้นมา หลับได้เลยละ

ส่วนความสวย ผมว่าวิชกินขาด

7. T_13

T_13 New Member Member

5
    0
    0
    วิช รุ่น ใหม่ มี แอร์ หลัง ด้วย นี่ คับ .......

8. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    เมื่อวานนั่งรถเพื่อน avanza มา
    กว้างดีคับ เด่ง ๆ ดีด้วย..

9. iamjc

iamjc New Member Member

56
    5
    0
    เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งเลยครับ

10. 22222

22222 New Member Member

6
    0
    0
    เรื่องแอร์แถวสาม มีคนทำมาเยอะแล้วครับ หาข้อมูลได้จาก wishclub หรือ wishmania ดูครับ

11. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    ทำไมไม่ลองมอง mitsu ดูหล่ะครับ
    มีอีกหลายยี่ห้อให้เลือกนะผมว่า

12. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ไม่กว้างเท่าไหร่

เน้นที่นั่ง เป็นเก้าอี้เดี่ยวๆมากกว่า

หลังร้อนหน่อย

ช่วงล่างหนึบใช้ได้

13. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    อย่างที่ด้านบนบอก Ventury ไปเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้