tiger d4d 2.5turbo อยากแรงทำงัยบ้างคับ?

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย nut_ns, 3 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nut_ns

nut_ns New Member Member

6
    0
    0
    tiger d4d 2.5turbo อยากแรงทำงับ้างคับ?

เห็นเค้าบอกกันว่าให้ตีcatแล้วทำหม้อพักใหม่
    ผมจะใส่แบบไหนดีแล้วมีวิธีทำให้ดีขึ้นกว่านี้อีกไหมคับ
    ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องเครื่องd4dเลยคับ
    รบกวนด้วยนะคับพี่ๆสาวกดีเซล

2. รอเซียนครับ
    พี่ครับผมอยากทราบว่าเครื่อง d4d ใน tiger เนี่ยมันเป็นคอมมอนเรลแล้วใช่มั๊ยครับ แล้วมันมีกล่องเหมือนเครื่องคอมมอนเรลใหม่ๆเดี๋ยวนี้มั๊ยครับ

3. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    ถ้าเปงตัว คอมมอนเรลนะคับ
    ของผมตัดแคต กั้นห้อง รองแหวนปรับบูสต์ คับ ต้นมาเร็วดีคับแรงกว่าเดิมเยอะคับ
    บูสต์ที่ 14 ปอนด์นะคับ

4. NuuAu

649
    21
    0
    แต่ตอนนี้อยากวางเจคับ อยากทราบราคาเครื่อง 1JZ-GTE Auto ตอนนี้อ่ะคับว่าเท่าไร
    รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยนะคับ

5. nut_ns

6
    0
    0
    ตีแคตแล้วทำหม้อพักไหมอ่ะคับพี่
    ผมกะจะตีแคตแล้วใช้ท่อเดิมได้ไหมแต่จะเอาหม้อพักเดิมออกแล้วใส่หม้อพักไส้ตรงแทนอ่ะ
    พี่คับแล้วรองแหวนอ่ะกี่มิลอ่ะแล้วรองแหวนจำเป็นต้องกั้นห้องไหมพี่

6. nut_ns

6
    0
    0
    เซียนtigerมาช่วยกันหน่อยนะคับ พอดีอยากเกิดกับเค้าบ้าง

7. NuuAu

649
    21
    0
    ถ้าใช้พักเดิมก็ได้คับ ผมก็ใช้พักเดิม ทลวงแคตออก
    ตอนรองแหวนปรับบูสต์ผมกั้นห้องพร้อมกันไปเลยคับ
    รองแหวน 4 มิลอ่ะคับ

8. nut_ns

6
    0
    0
    ไม่กั้นห้องได้ไหมพี่

9. WANT_E_D

WANT_E_D New Member Member

96
    0
    0
    วางเจอ่ะ.......แน่นอนกว่ากันเยอะ ++

10. nut_ns

6
    0
    0
    โอ้โห้เจเลยเหรอคับไม่มีทุนพออ่ะคับ

up! .................................. up!

11. NuuAu

649
    21
    0
    น่าจะได้นะคับ แต่กั้นห้องเสียงจะแซดๆดีได้ใจแล้วแต่ชอบนะคับ
    แต่ตอนนี้ผมขายเครื่องแล้วคับ กะลังจะวางเจโบหลังสงกรานแล้วคับ:D

12. McInToch

McInToch New Member Member

18
    0
    0
    ระวัง โดนรักหลับน้า!!!!

13. D4D 4D

D4D 4D New Member Member

14
    1
    0
    ใส้กรองอากาศ สเเตนเลส+รองเเหวนเวสเกต(หนาตัวละ1มิล)ข้างละ3ตัว สองข้าง6ตัว+แคตเดิมถอดออก ใส่ท่อสำเร็จ(เฉพาะแคต)+พักกลางเดิมถอดออกตั้งแต่เเป้น แล้วทำแป้นใหม่เปลี่ยนพักใส่ตรงปลายลงหัวเพลา

14. NookNikk

NookNikk New Member Member

310
    2
    0
    พ่วงกล่อง แรงเลย จบ..!!

15. CHAMINO

CHAMINO New Member VIP

773
    6
    0
  16. col2ETwo

col2ETwo New Member Member

820
    11
    0
    อัพครับเผื่อมีสเตปใหม่มาช่วยๆกัน ขุด 2kd เค้าหน่อย (ผมด้วย)

17. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

NA NA JIT TANG สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น สิบตาเห็นไม่เท่ามือคลำ สิบมือคลำไม่เท่าลองเองคับ อิ ๆ ๆ :D

18. jakkrit

jakkrit New Member Member

196
    0
    0
    สุดท้ายหมดพอพอกับเจ ไม่แรงเท่าเจ อิอิ

19. ProSpeed

ProSpeed New Member Member

10
    0
    0
    ลงกล่องใบเดียวแรงเลยคับ แนะนำยี่ห้อ PROSPEED คับราคาไม่แพงแถมรับประกัน 5ปี
    PROSPEED รับประกันความแรง สอบถามรายละเอียดได้ 0867652404

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้