คิดยังไงกับ Vtec 3 Stage

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย White Moon, 31 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. White Moon

White Moon New Member Member

685
    1
    0
    คิดยังไงกับ D15B Vtec 3 Stage ครับ พอดีสนใจตัวนี้อยู่อยากรู้ว่ามันวิ่ง1/4Mile กันเท่าไร ^^"

2. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ดีครับ แต่โมยากกว่า แบบธรรมดาหน่อยนึง

3. White Moon

685
    1
    0
    ดีครับนี่คือเครื่องสดกว่าใช่ไหมครับ โมยากคือกล่องOBD 2 ใช่ไหมครับ แต่ชอบตรงที่มันประหยัดวิ่ง 12 วาวล์ ได้ พอดีไปเจอตัวเป็นๆมา 25000 เองครับเกียร์ธรรมดาด้วยเลยสนใจอย่างแรงเพราะได้ข่าวว่า20กิโล/ลิตร ^^" แถมปู้ดปร้าดน้องๆb16จริงหรือป่าวครับ

4. bbgun

bbgun New Member Member

220
    4
    0
    เท่าที่ทราบมาคือกล่อง obd2กล่องยาวไม่ค่อยมีใครโมกันเท่าไหร่ครับ ส่วนใหญ่ถ้าจะโมจะหากล่องสั้น odb1 มาโมกันแทนครับ แต่ผมไม่แน่ใจว่าระบบสั่งวีเทคให้เปิด 12 วาวล์ เปิด16วาว์ลแบบไม่สุด กับเปิด16วาว์ลแบบสุด จะใช้งานใด้ตามปรกติหรือเปล่า เพราะกล่องสั้นไม่น่าจะมีระบบสั่งเปิดปิดโหมด3เสต็ปแบบกล่องยาว และที่สำคัญเกียร์ธรรมดาตรงรุ่นแท้ๆของ 3 stage หายากมากๆ ส่วนใหญ่ที่ผมเคยหาข้อมูลจะเป็นตัวเกียร์ออโต้ซะเกือบหมด ถ้าตามเสปคที่ฮอนด้าเคลมมาใด้ 17-20 กิโลจริงครับ แต่ถ้ามาถึงมือเราแล้วใด้ 15-16 ก็สุดยอดแล้วครับ อีกอย่างนึงความปรู๊ดปร๊าดจะใด้ไม่เท่ากับ B16A เค้าหรอกครับถ้ากับD15B เกียร์ธรรมดาด้วยกันอาจจะพอวิ่งกันใด้ ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับองค์ประกอบโดยรวมของรถเราด้วยครับ

5. Tee3D-Standard

Tee3D-Standard New Member Member

340
    5
    0
    ผมว่าน่าใช้่ครับในภาวะราคาน้ำมันแพงๆ แบบนี้.... ว่าแต่เอาแบบครบๆ หายากมั๊ยครับ ไว้ัตัวเก่าเดี้ยงแล้วจะได้วางใหม่....

6. White Moon

685
    1
    0
    จริงครับน้ำมันแพง ไปเจอตัวนี้มาเตะตาพอดีไงครับเห็นว่าประหยัดๆเลยว่าจะลองดู แต่กลัวไม่จบเพราะเรื่องไฟอะครับ แต่ดันไปเจอตัวธรรมดาเข้าอีกนี่สิ ยิ่งทำให้เกิดกิเลสขึ้นมาทันที หุหุ

7. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ถ้าเป็นตัวนี้จะได้สดซะมากกว่านะครับเพราะลองวางดูแล้ววิ่งสู้ตัวธรรมดาก็ไม่ได้
    เรื่องประหยัดก็ประหยัดกว่าตัวธรรมดานิดหน่อยครับ
    แถมตัวนี้มีเซนเซอร์อยู่หน้าเครื่องเหมือนเครื่อง civic ES ครับ ถ้าเกิดโดนน้ำเข้าหนักๆหรือเสียมาก็งานเข้าครับ
    ปล.ลองดูครับเท่าที่ลองมาก็เหมือนที่ผมบอกครับ

8. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    ฺB16A ไปเลยน้องอั้นอดทนเก็บตังค์อีกนิดเพื่อความเร้าใจในวันข้างหน้า(เเต่ถ้ากัวเปลืองน้ำมันก็เลิกคิด)
    ปล.พี่มีท่อนตรงของ B16A เทคหย่ายยสนใจไหมราคาหลังไมค์...

9. White Moon

685
    1
    0
    จัดไปครับพี่ชายยังไงผมก็ต้องเชื่อพี่อยู่แล้วเพราะพี่เป็นพี่ชายผม 555+ B-Series

10. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    ดีมากน้องรัก...

11. ArmKiller

ArmKiller New Member VIP

1,745
    7
    0
    ทีน้องบอกละไม่เชื่อ กลัวเปลืองน้ำมัน กลัวพัง กลัวแพง ทำไงมันก็ไม่แรงหลอกพี่

ไม่ว่าเครื่องตัวไหนมันก็ทำแรงได้หมดแหละ อยู่ที่ว่ามีตังหรือเปล่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้