สมาชิกใหม่อยากวางเครื่อง

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย kingkong333, 31 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kingkong333

kingkong333 New Member Member

3
    0
    0
    สวัสดีครับผมเป็นสมาชิกใหม่ และใช้รถ civic 3dr ปี 94 อยู่ครับอยากจะวางเครื่องใหม่แต่ยังไม่มีความรู้ แต่ได้ยินมาว่า เครื่อง b16a d15b น่าจะเหมาะที่สุดอยากได้ข้อมูลจากสมาชิกทุกท่านที่มีประสบการณ์
    ในการใช้รถรุ่นนี้ว่าควรจะวางเครื่องรุ่นไหนดี แล้วราคาค่าเครื่องของทั้ง 2รุ่นนี้ ราคาเท่าไร ต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง ผมอยู่ต่างจังหวัดอยู่ที่บุรีรัมย์ ถ้าจะซื้อเครื่องถ้าสั่ง ค่าขนส่งราคาคุ้มกับค่าที่เราจะไปเอาที่ กทม.หรือไม่ แล้วเครื่องเก่าผมเป็นเครื่องคาร์บิว เกียร์ m/t ใช้กับเครื่องทั้ง 2 รุ่นนี้ได้หรือป่าวถ้าจะใส่ มี งบประมาณอยู่ที่ 50000 เอาแบบวางแล้วจบเลยมีร้านแนะนำไหมครับ ขอบคุณครับ:):):):)

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ถ้ามีงบอย่างที่บอกมาผมว่าวาง D15B ดีกว่าครับชนเกียร์เก่าได้
    ซื้อเพิ่มแค่ถังน้ำมันกับ main relay ครับ
    ซื้อเฉพาะเครื่อง สายไฟ กล่อง ก็พอครับ
    ค่าวางอีกก็ไม่น่าจะเกินหมื่นครับ
    ส่วนเรื่องร้านแล้วแต่ว่าสะดวกวางที่ไหนครับ

3. peep

peep Member Member

190
    2
    18
    งบที่ตั้งไว้ วาง d15b ได้สบาย ๆ ครับ เหลือเงินไว้ซื้อแพหลังได้ด้วย
    แต่ไม่พอสำหรับวาง b16a ครับ

4. 5 หมื่นเหลือ(ไม่มากครับ) ขึ้นอยู่กับว่าพอยกเครื่องเก่าลงแล้วจะเจออะไร บรื๋อๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

5. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ง บ 5 ห มื่ น เ ล่ น B20B non Vtec เกียร์ M/T ดี ก ว่ า ค รั บ

ร า ค า ไ ม่ ห นี D15B ม า ก . . . . เ เ ต่ เ เ ร ง บิ ด เ ย อ ะ ก ว่ า ต่ อ ย อ ด เ พิ่ ม ก็ ง่ า ย ก ว่ า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้