ขอทราบวิธีการถอดยางแท่นเครื่องครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย tarosoi4, 11 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tarosoi4

tarosoi4 New Member Member

150
    2
    0
    พี่ ๆ ขอทราบวิ่ธีการถอดยางแท่นเครื่องที่คับจะอัดซิลีโคน ต้องถอดที่ละข้างหรือว่าอย่างไรคับต้องใช้พวกแม่แรงด้วยหรือเปล่าเมื่อวานลองก้มดูตัวล่างมันแตกแล้วรู้สึกมีน๊อตประมาณ 3 ตัว(ข้างละ) ขอความรู้ทีคับถ้าทำเองได้จะได้ทำเอง

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ไม่ต้องไปอัดหรอกครับเปลี่ยนใหม่ดีกว่า
    เพราะเนื้อซิลิโคนกับยางแท่นเครื่องมันไม่เกาะเป็นเนื้อเดียวกัน
    พอมันสั่นเจอน้ำและความร้อนก็ร่อนแล้วครับ
    ผมทำมาแล้ว ก่อนทำก็เอา สายพานเก่าตัด อัดมันเข้าไปแล้วก็ร่อน

3. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ซิลิโคนอัด ก็อยู่ได้ระดับนึง แต่ต้องเอาแท่นเครื่องดี ๆ มาอัดน่ะครับ ไม่ใช่เอาที่ขาดแล้วมาอัด

ถ้ามีงบประมาณอีกหน่อย ก็เป็นตัวนี้ ประกบกับแท่นเครื่องเดิม ลดการขยับตัว โอกาสขาด ก็น้อยลง แต่ก็ต้องแลกมากับการ สั่น และสะท้านที่มากขึ้น

ท้ายสุด ตัวนี้ ใช้กันยาว ๆ แต่สะท้านเยอะสุดแน่ ๆ

4. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ซื้อแบบข้างบนใส่เลยครับ
    ใช้ได้นานด้วย

5. ได้ข่าวว่าของพระคุณท่านก็ใช้แบบเดิม ๆ แต่ทำไมมันสะท้านจังล่ะครับ

อิอิ...สงสัยสะท้านไม่กลัว กลัวขาด

ป.ล. อันแดง ๆ ดำ ๆ ในรูปแรกน้ากาญจน์มันใช้อยู่ เห็นบอกสับเกียร์
    แล้วรถโดดดีโคตร

6. #joe.#

#joe.# Member Member

219
    21
    18
    ก็พี่กุ้งใช้ของเดิมแบบที่ว่าดีกว่าเดิมมั้งครับพี่เต้:D

7. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ไม่มีตังไง เลยเอาแบบเดิม ๆ ไปก่อน

คราวหน้า ถ้าขาดอีก สงสัยต้องเปลี่ยนครัช 555

8. tarosoi4

tarosoi4 New Member Member

150
    2
    0
    ฮิฮิ สรุปว่าอัดซิลิโคนไม่ดีแล้วเปลี่ยนใหม่ของเดิมราคาประมาณเท่าไร ใช้กี่ตัว สีแดงเหมือนของพี่ ๆ เท่าไร ขอบคุณทุกท่านที่ชี้แนะแนวทาง

9. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ไอ้ตัวแดงๆนี่ สับที

จะขึ้นไปอยู่บน ฝาหลัง Taxi

ถ้าไอ้ตัว ข้างล่าง

สงสัยจะขึ้นท้ายสิบล้อ

10. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ตกลงรถหรือกบว่ะนั่น 555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้