++สอบถามปัญหาหน่อยครับ++

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย T@O, 31 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    จากรูปวงกลมสีแดง ถ้าเราอุดไปเลย จะมีผมเสียอะไรไหม
    ถ้าเป็นของเดิมจะมีท่อยางต่อลงไปด้านล่าง ถ้าเราอุดตามในรูป ตัวล่างต้องอุดด้วยไหม
    เรื่องของเรื่อง งัดซะแตกและดันหลุดเข้าไปข้างในทั้งเบ้าเลยเอาออกไม่ได้:(

ขออนุญาติยืมมรูป พี่เต้ และรถคุณโอ๊ตเป็นนายแบบหน่อยครับ
    ขอบคุณมากครับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    ของผมในรูปนั้นได้เปลี่ยนท่อไอดีเป็นของD15Bที่อู่จัดการให้ทุกอย่าง
    เลยไม่แน่ใจว่าของเดิมมีไว้ทำอะไร แต่คิดว่าน่าจะเป็นสายเข้าถังดัก
    ไอน้ำมันเครื่องครับ ยังไงรอผู้รู้อีกที แต่ของผมอุดแล้วไม่มีปัญหาอะไรครับ

3. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0
    ดื้อหรอวะเต๋า

4. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    เป็นท่อ PCV วาล์วอะครับ ไว้ระบายไอน้ำมันเครื่องอะคับ

5. ของผมก็ไม่ได้อุดนะ

6. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
  7. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    อุดได้ครับแต่เครื่องใช้งานปกติไม่รู้มันจะมีผลอะไรหรือเปล่านะครับ
    แต่ว่าของผมอุดมานานแล้ว

8. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ผมว่าพยายามเอาออกมาก่อนดีกว่าครับ ถ้าไม่ได้จริงๆก็ค่อยอุดครับ
    ผมก็เคยถอดออกมาดูแล้ว

9. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    สงสัยต้องอุดแล้วละครับ
    ตัว PCV Valve + เบ้ามัน แตกหลุดเข้าไป แล้ว

10. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    มาหาความรู้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้