ถามเรื่องเฮดเดอร์ กับ ปล่ายท่อ คับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย ซ่อมมาเยอะ..., 11 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ซ่อมมาเยอะ...

ซ่อมมาเยอะ... New Member Member

25
    0
    0
    R11 ผม ไปเปลื่ยนเครือง มาเป็น sr 20 de ไอดี บน มาอ่ะคับ แล้ว ผมจำเป็นต้องเปียน เฮดเดอร์ หรอปลายท่อ มัยคับรู้สึกมันแม่งๆ อ่ะคับ แล้วมี มือ 2 มัยคับ พอดีรอ รอบคันอยู่คับ เล่นระบบไอเสียก่อนดีกว่า รบกวนทีนะคับ

2. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    แหะ ๆ อันนี้ไม่รู้ว่ามันจำเป็นต้องเปลี่ยนรึป่าวนะ...แต่เห็นมีประกาศขายกันอยู่ในกระทู้อะไหล่อ่ะ...
    แต่เท่าที่รู้น่ะ...เฮดเดอร์เค้าใส่กันเพื่อให้ไอเสียที่มันออกมาจากห้องเผาไหม้มันไม่ชนกัน...
    ประมาณว่าให้รถถ่ายไอเสียได้สะดวกขึ้น...อะไรประมาณนี้แหละ..จำไม่ค่อยได้เหมือนกัน...
    บางกูรูก็ว่าใส่เฮดเดอร์แล้วก็ใช้ปลายท่อที่เป็นไส้เยื้องรึไส้ย้อน...ให้มีแรงอัดอยู่หน่อย ๆ ...
    เพิ่มกำลังม้าได้ประมาณสิบเปอร์เซ็นต์...อันนี้ก็ไม่รู้ว่าจริงรึปล่าว...
    แล้วก็ว่า...อย่าใส่เฮดเดอร์กะปลายไส้ตรง...เพราะทำให้มีผลในทางลบ...
    แทนที่รถจะวิ่งดีขึ้น...แรงม้าเพิ่มขึ้น...กลับไม่เป็นอย่างที่คิด...
    เพราะมันโล่งเกินไป...ไม่ค่อยมีแรงอัด...ประมาณว่า..ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน...
    ก็ไม่รู้ว่าจริงรึปล่าวอีกนั่นแหละ...
    แต่สุดท้าย...ที่จะได้คำตอบก็คือ..."ลองดู" ครับ...แหะ ๆ

3. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ถามว่าเฮดเดอร์กับปลายท่อจำเป็นมั๊ย

บอกเลยว่าไม่จำเป็นหรอกคับ

ในการใช้งานปรกติธรรมดา ๆ นะ

แต่ถ้าต้องการสมรรถนะที่ดีกว่าเดิม

หรือชอบแต่งรถ ต้องการความโหดเวลาเปิดฝากระโปรงหน้า ก็โชว์เฮดซะ

อยากให้ท้ายรถดูสวย ๆ ก็หาปลายท่อสวย ๆ ซักลูกใส่ซะ

มันก็จะกลายเป็นของสำคัญขึ้นมาทันทีเลย

แต่เห็นบอกว่ากำลังหาพาร์ทรอบคันอยู่

ถ้าอย่างงั้นก็หาปลายท่อซักลูกใส่ก่อนก็ได้คับ

เอาแบบที่ชอบทรงที่ชอบเลย

ขนาดท่อเข้าอย่าให้เกิน 2.5 นิ้วแล้วกัน

ไส้อะไรก็ได้

ถ้าใส่แล้วรถมันโล่งเกินไป

ก็มาใส่พักกลางช่วยอีกที

4. ซ่อมมาเยอะ...

ซ่อมมาเยอะ... New Member Member

25
    0
    0
    ขอบคุณคับ สรุป อยากสวย อยากโหด ใส่ ok เลยคับ เคลีย""""

5. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ยังไงอยากได้ปลายท่อ ลองดูเวปนี้ดูครับราคาไม่แพงดี

http://www.chootawee.com/ctwracing/index.htm

ร้านเขาอยู่แถวพระราม 2 อะครับ

6. ซ่อมมาเยอะ...

25
    0
    0
    ขอบคุณคับ

7. PreseaR10

PreseaR10 Member Member

196
    1
    18
    ใส่ทั้งชุด เฮด+ปลาย ของp11 ต่างจากเดิมเท่าไหร่อะครับแต่ลดน้ำหนักของรถได้หลายกิโล เพราะคอเดิมหนักมาก ถอดคอมา นักว่าชุดเฮดนอกทั้งเส้นอีกแต่วิ่งก็โอนะครับมันไม่ตื่ออะ

8. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ใส่ของอะไรคัรบ แล้วDE ใช่ไหม

2.2 ทั้งเส้นป่าวเอย

9. PreseaR10

PreseaR10 Member Member

196
    1
    18
    ครับ แต่คออะไรต่างๆมันตรงหมดเลยอะ ไม่มีอะไรเยื่องเลอะ เพราะบ่า มันตรงรูไอ้เสีเลย ครับ น่าจะเป็น ของ RS ทีโลโก้มันเป็นรูป คนยกมืออะ แต่ผมว่ามันน่าจะ2.5 นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้