ซีลยางมอเตอร์เดินเบา หาซื้อได้ไม๊ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย mainees, 1 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mainees

mainees New Member Member

253
    7
    0
    พอดีว่าเวลาเดินทางไกลๆซัก 60-70 กม. รวด จะเกิดปัญหาว่าพอจอดอยู่กับที่รอบจะไปค้างอยู่ 1,200 รอบ ต้องดับเครื่องสตาร์ทใหม่ถึงจะกลับมาเป็นปกติ คือ 750 รอบ พอว่างก็เลยถอดมอเตอร์เดินเบามาล้าง งานเข้าเลย เพราะซีลยางที่หัวมอเตอร์เดินเบามันย้วยแล้ว ของเก่าเค้าใส่มาก็เบียดจนผิดรูป แถมไม่ค่อยหดตัวด้วย ก็พยายามประกอบกลับเข้าไปแล้วลองวิ่งดู ปรากฎว่าวิ่งไกลรอบค้างอยู่ 1,500 เลย ถ้าสตาร์ทใหม่แล้วอยู่กับที่ก็ 1,000 รอบ ก็เลยสงสัยไอ้ตัวซีลยาง(แหวนยาง) จะหาซื้อต่างหากได้ไม๊ครับ ขอบคุณครับ

2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ถอด ออกมา เทียบ ตามร้านอะไหล่ได้เลยครับ :D:D:D:D

3. mainees

mainees New Member Member

253
    7
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้