อยากได้เสียงเหยียบครัช แบบ ORC อะคับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย linkinfc, 28 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. linkinfc

linkinfc New Member Member

31
    0
    0
    รู้มันจะดังคื่อๆๆๆ เสียงโหดดีครับ ไม่รู้ทำได้เปล่าครับ เห็นพี่เจี๊ยบบอกทำได้ ที่ไหนรับทำบอกด้วยนะครับ พอดีช่วงนี้ไม่มีปัญญาเปลี่ยนเป็นของ ORC งั้นขอเอาแค่เสียงก่อนละกาน:D

2. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    มันทำได้ด้วยหรอครับ คลัตช์ เดิมๆ อ่ะ อยากรู้ครับผม

3. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    เคยได้ยินว่าทำได้อ่ะครับ แต่แพงง่าส์

4. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0
    อยากรู้เหมือนกันครับ

5. ทำได้เหรอ? ไม่น่าได้นะ!!

ถ้าทำได้อยากเห็นรูประกอบอ่าครับ

ถ้า จขกท ทำมารบกวนถ่ายรูปให้ดูด้วยนะครับ อิอิ

ขอบคุณมากครับ

6. megaohm

megaohm New Member Member

362
    3
    0
    จานกดคลัชท์เดิมๆชิ้นเดียวที่ติดรถมาไม่น่าทำได้ฮะ ต้องเป็นคลัชท์ซิ่งที่แยกCover-pressurePLATE-แผ่นคลัชท์ออกจากกันถึงจะดังครับ เสียงเกิดจากตัวชิ้นส่วนกระทบเขย่ากัน เดี๋ยวนี้พวกทวินเพลทมีของไทยทำแล้วนะครับดีกว่าของนอกตรงรับแรงบิดได้เยอะ กว่า ราคาก็ไม่แพงมากครับ ที่เคยใช้ก็ของเฮียคี้hotbits ทวินเพลท10.2นิ้ว 25000

7. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

ของผมก็ดังนะครับ (แต่เป็นลูกปืนตัวกดครับ) คริ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

8. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    ใครช่วยมาเอาที่รถผม มันดังเหลือเกิน

9. linkinfc

linkinfc New Member Member

31
    0
    0
    มันดังยังงัยครับ ของผมเกียร์ 2800 ผ้าทองแดง หวีไปเพิ่มแรงกดครับ

10. game_racing

game_racing New Member Member

629
    0
    0
    พี่น้องมาตอบหน่อย อยากรู้เหมือนกันครับ

11. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    จนใจครับ....ตามพี่โอห์ม มาเล่าให้ฟัง

12. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    มันดังยังไงหว่า..............อยากรู้จัง

13. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0
    รอผู้รู้มาตอบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้