มีร้านล้างรถแย่ๆแถวจรัญฯมาเตือนโปรดอ่านสักนิดเถอะครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ท็อป, 30 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ท็อป

ท็อป New Member Privilege

3,386
    9
    0
    ก่นอื่นต้องขอบอกว่าก๊อปปี้มาให้อ่านกันน่ะครับ

มีร้านล้างรถแย่ๆมาเตือนครับ

ร้านนี้เเป็นแม็กไกว์ สาขาจรัญสนิทวงศ์ตรงข้าม ตลาดบางขุนศรี

เห็นไม่ไกลจากซอยบ้างก็ลองไปล้างดู
    ครั้งแรกเห็นเปิดใหม่ ลองเข้าไปดูครับ มีรถพอสมควร
    ผมก็บอกว่ามาล้างสีดูดฝุ่นธรรมดา เจ้าของผู้ชายเค้าบอกรอนาน
    แต่ถ้าล้างและเคลือบแบบแพงๆเดี๋ยวจะลัดคิวให้ ผมก็ไม่เอาก็ขับรถกลับไป

ต่อมาเห็นไม่มีรถผมก็ขับรถเข้าไปล้าง
    เค้าก็เชียร์ให้เคลือบมาก พูดแล้วพูดอีก
    แบบว่าธรรมดาแทบไม่รับล้าง ต้องล้างเคลือบเท่านั้น
    ผมก็ยืนยันว่าจะล้างสีดูด ฝุ่นเท่านั้น
    ตกลงก็ล้างสีดูดฝุ่นธรรมดา ป้ายบอก 150 บาท
    ล้างก็ปกติครับ
    แต่ไม่เปิดฝากระโปรงหน้าแล้วเอาลมไล่น้ำให้
    พอจ่ายเงินเค้าบอกว่า 200 บาทครับ ยังไม่ได้แก้ป้าย
    โอเคไม่เป็นไรครับ ไม่ว่ากัน

ครั้งต่อมาครับ
    ไปล้างเคลือบอะไรจำไม่ได้ราคาอยู่ที่ 280 บาท
    แล้วผมก็ข้ามฟากไปซื้อของที่ตลาดกลับมาล้างเสร็จ
    คิดเงินรวมแล้ว 330 บาทครับ มีค่าเคลือบยางอีก 50 บาท
    นี่แค่เล็กน้อยครับ ร้านนี้โคตรขี้โกงเลย

เลยอยากมาเตือนเพื่อนๆครับ อย่าไปใช้บริการร้านนี้ดีกว่า
    ผมก็เลยลองมา search google ดูเจอร้านนี้เพียบเลยครับ

http://www.civicfdthailand.com/ipb_f...howtopic=56229

http://www.civicfdthailand.com/ipb_f...howtopic=23533

http://www.thaimazda3.com/forum/inde...howtopic=34298

http://pantip.com/cafe/ratchada/topi.../V7878798.html

http://www.accordclubthailand.com/we...;topic=62535.0

เจอกับตัวถึงรู้ครับ ไม่อยากให้โดนเหมือนผม
    -เคยลองถามว่าเอาน้ำยาเช็ดกระจกไป ไม่ใช่ขัดนะครับ
    แ่ค่ฉีดๆแล้วเช็ด คิดเพิ่ม 400 ครับ บ้าไปแล้วว

2. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    อืมๆๆ ทำอย่างนี้ไม่ดีนะครับ ผู้ให้บริการ(ถ้าเป็นจริง)

3. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ร้านนี้ใกล้บ้านมากๆ แต่เท่าที่เห็นก็ยังมีรถใช้บริการอยู่หลายคันเหมือนกัน

ปล.ลิงค์ที่แนบมาเปิดไม่ได้เลย

4. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ขอบคุณครับ ลิงค์ใช้ไม่ได้เช่นกัน

5. MACHANISM

MACHANISM New Member Member

213
    3
    0
    เพื่อนเคยไปล้างมันบอกว่าใช้เวลานานมากกกกกกก ผมเลยไปลองล้างดูบ้าง เดินไปกินfoodlandซื้อของ แถมขี้ไป1รอบใช้เวลาชั่วโมงกว่ากลับมาที่ร้านเห็นรถจอดอยู่นึกในใจว่าก็ล้างเสร็จแล้วนี่หว่าไม่เห็นช้าเลย พอเดินไปใกล้ๆเท่านั้นแหละขอกุญแจกลับบ้านเลยแม่งยังไม่ได้ล้างอีก รถก็น้อยแถมพูดจนรำคาญเลยบอกเคลือบไปเลยแต่แล้วก็ไม่ได้ล้าง

6. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    โห แบบนี้แย่จิงๆ

7. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    แย่มากๆ

8. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    แย่ๆๆ

9. teerachaimahite

teerachaimahite New Member Member

107
    0
    0
    ฮ่วย ! ! !

10. ทำการค้าเเบบนี้คงทำได้ไม่นาน

11. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ไม่น่าอยู่ได้นาน -*-

12. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ลิงค์ เปิดไม่ได้ครับ ถ้าทำแบบที่ว่ามาจริงๆก็คงจะจบในไม่นานครับ

13. max_upgrad

max_upgrad Member Member

471
    7
    18
    ผ่านบ่อยแต่ไม่เคย ใช้บริการครับ และก็คงไม่กล้าเสี่ยง...

14. บริการแบบนี้ แย่มากอยู่ได้ไม่นานแน่ๆ

15. ท็อป

3,386
    9
    0
    ผมก็อป มาจากเวปพันทิพน่ะครับเพื่อเอามาให้อ่านกันอ่ะครับ
    เรื่องลิงค์ผมพึ่งลองมันก็เปิดไม่ได้จริงๆอ่ะครับ อิอิ

16. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    อืมๆๆๆครับ

17. ไม่น่าทำ แย่ๆ

18. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    อนาจ

19. Samurai Naoto

Samurai Naoto New Member Member

82
    3
    0
    เคยล้างไปทีครับ...โดนตื้อมากๆเหมือนกัน เคลือบๆ ประมาณนี้

20. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    กำ หลอกลวงฟ้อง สคบ ได้ไหมเนี่ย

21. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    ไม่เกินสิ้นปี............................................เจ็ง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 มิถุนายน 2009
  22. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    " ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน " คตินี้ทำให้ใครหลายคนคิดได้มาเยอะแล้ว...........

23. Taseetong

Taseetong New Member Member

283
    7
    0
    แถวบ้านผม แม็กไกว์ ล้างสี+ดูฝุ้น+เคลือบสี+อบโอโซน 150 บาทเอง

24. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    ขอบคุณนะคะ ที่เอามาเตือนกัน

25. BOBO8384

BOBO8384 New Member Member

16
    1
    0
    เคยเข้าไปนานแล้ว เจอเหมือนกันเลยครับ ชอบยัดเยียด....ไม่นึกว่าจะมีคนเจอเหมือนผม เข้าครั้งเดียวแน่นอน

26. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    แบบนี้ก็ให้มันเปิดล้างรถมันเองเหอะครับ

ผมก็ใช้บริการร้านแมคไกว หลายที่ไม่เคยเจอแบบนี้เลย

27. โต๊ะโต๋

โต๊ะโต๋ New Member VIP

635
    21
    0
    ผมเคยไปล้างร้านนี้มาแล้วครับ ยืนยันเลยครับ ตามที่เค้าพิมมาเลยครับ แย่ จัดดดดดดดดดด
    ไปตอนเปิดใหม่ๆ ซัก 2-3 เดือน ไอ้เราก็รีบ กะล้างธรรมดา เพราะต้องไปรับแฟน แฟนเลิก 5 โมง ออกไปล้างตอนบ่าย3 กะว่า 4โมงก็น่าเสจ รถก็ไม่ค่อยเยอะ พอเข้าไปจอด เจ้าของร้านเดินมาสาทะยายเลยครับ ว่าเคลือบตัวนั้นตัวนี้ด้วยเลยไม๊ครับ สาทะยายมาซะยาวยืด โปรแกรมเค้ามีประมาณ 10 รายการได้ครับ เรียงตั้งแต่แพงยันถูก ไอ้เราก็มีตังไปแค่ไม่กี่ร้อย จะให้เราเคลือบแพงๆอีก นึกในใจ ตังกูไม่มี ก็ไม่กล้าบอกอีก เค้าก็พูดจนจบ ผมบอกไม่เอาครับ ไม่เป็นไร ไว้โอกาศหน้า แล้วเค้าก็พูดว่า ผมพูดมาตั้งเยอะไม่เคลื่อบหน่อยหรอครับ พูดแบบนี้ งงเลยครับ ไม่เคยเจอเลย เลยตามเลย ช่วงนั้นเบลอๆ เคลือบก็เคลือบ แบบถูกสุด ไปตั้งแต่ บ่าย 3 นะครับ ย้ำ บ่าย3นะครับ เส๊จตอน 1 ทุ่ม โคตรเสียเวลาเลยครับ แฟนก็ไม่ได้ไปรับ นั่งรอโคตรนาน ล้างก็ ไม่ได้ดีเวอร์นะครับ ธรรมดามากๆ
    อ่อ ผมเอา แจส ไปล้างนะครับ ตอนนั้นกะว่า ถ้าล้างดี จะเอา 200ลองไปล้างดู แต่นี่คงไม่แล้วครับ เลิกยาวๆ

28. ท็อป

3,386
    9
    0
    สงสัยข้อมูลเริ่มมีเค้าความจริงแล้ว

29. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ไปรับแฟนหรือป่าว อิอิ ล้อเล่งๆ

แบบนี้ก้อแย่อ่ะดิ

ต้องไป CDC ศรีนครินท์แล้วล่ะนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้