เคยเจอหม้อน้ำQ.C.ห่วยๆไหมครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Katop, 25 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Katop

Katop New Member Member

72
    0
    0
    ผมได้เปลี่ยนหม้อน้ำทองแดง3ช่องมาได้ประมาณเดือนกว่า ๆ แต่เจอหม้อน้ำคุณภาพต่ำรู้สึกเซ็งมากๆเลยครับ
    เปลี่ยนวันแรกผมก็ได้ทำการเติมน้ำยาหล่อเย็นตามปกติ จากนั้นอีกไม่กี่วันก็มีรอยซึมให้เห็น เลยเอากลับไปให้ที่ร้านดู ที่ร้านก็ซ่อมให้แล้วบอกว่าไม่ควรเติมน้ำยาหล่อเย็นเ พราะจะทำให้หม้อน้ำรั่ว(คิดในใจเพิ่งเปลี่ยนได้ไม่กี ่วันทำไมมันห่วยจังฟะ)
    จากนั้นผมก็ไม่ได้เติมน้ำยาหล่อเย็นอีกเลย แต่!!!!!!! หม้อน้ำก็มีอาการรั่วให้เห็นรอบที่2 รั่วหยดตรงตำแหน่งหางปลาถ่ายน้ำ ต่อมาก็ซึมเป็นคราบน้ำ(ตามด)ตรงแถวตำแหน่งเสาที่ติดก ับฐานให้เห็นตลอดถอดไปแก้ตั้งแต่เปลี่ยนมาถึงตอนนี้ 4 รอบ รอบล่าสุดเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมานี้เอง แต่ทุกครั้งทางร้านก็ดูแลซ่อมให้ไม่เสียเงิน
    วันนี้ผมเช็ครถ ปรากฏ ว่าน้ำในหม้อพักหายเกินครึ่งและมีคราบน้ำให้เห็นอีกแ ล้ว เครียสมากๆๆๆครับ
    พรุ่งนี้คงต้องถอดไปทำอีกรอบ หม้อน้ำใหม่ๆไม่ถึงสองเดือน ซ่อม 5 รอบ คิดว่าเกินไปไหมครับ ซ่อมฟรีไม่เท่าไหรครับแต่เสียเวลานั่งถอดครับ
    พรุ่งนี้ซ่อมรอบที่ 5ถ้ายังมีซึมให้เห็นอีกคงต้องถอดทิ้งแล้วคร๊าฟฟ เซ็งสุดๆ

2. amoto

amoto New Member Member

38
    0
    0
    สู้ๆครับ

3. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    น่าจะให้ร้านเปลี่ยนให้ใหม่เลย

4. tjmujahidin

tjmujahidin New Member Member

179
    2
    0

แล้วร้านได้ทำการเช็ครั่วด้วยวิธีการ อัดแรงดันเข้าหม้อน้ำหรือเปล่า หม้อน้ำพวกนี้ไม่ได้ QC อะไรหรอกครับ แค่มาเป็นแผงหลังจากนั้นก็เชื่อมปิดฝาบน ล่าง พ่นสี ก็จบแล้วครับ
    ยังไงให้ร้านเช็ครั่วให้แน่นอนด้วยดีกว่า แต่อย่างที่เพื่อน ๆ บอก ร้านน่าจะทำการเปลี่ยนใบใหม่ให้มากกว่าการซ่อมนะ เพราะว่าแค่สองเดือ่นเอง

5. oadkubpom

oadkubpom New Member Member

1
    0
    0
    ได้ทำการอัดลมเช็คทุกครั้งครับ คิดว่าคุณภาพตัวรังผึ้งมันต่ำรึเปล่าไม่ทราบ

6. Katop

72
    0
    0
    อ้าว ไม่ทันดู ชื่อ login คนอื่นซะงั้นใครมาใช้เครื่องแล้วไม่ logout งืมมมมม

7. FoRDeZ

FoRDeZ New Member Member

132
    1
    0
    ตีใหม่เป็น อลูไปเลยครับ

จะได้(ดูเหมือน)มีอินเตอใบหย่ายๆ

อิอิ ล้อเล่นนะค๊าฟ

ถ้าเป็นผมก้อคงบอกให้เปลี่ยนใหม่ล่ะคร๊าฟ มานเกินไปเน้อ

8. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ถ้าเรื่องหม้อน้ำนะ ผมว่ายอมจ่ายแผงกว่านิสนึง
    ยอมเบิกศูนย์เลยดีกว่าคับ มันใจกว่าเยอะ

9. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    หาหม้อน้ำเชียงกงสวยๆ ใส่ดีกว่าไหมครับ

10. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    ซ่อมฟรีไม่เท่าไรครับ แต่ถ้ารถฮีตเครื่องพังจะว่ายังไงครับ

11. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    เปลี่ยนใหม่ไปเลยครับซ่อมหลายครั้งมันไม่ดีนะครับ
    เสียเวลาเราด้วย

12. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    เปลี่ยนใหม่ไปเลยครับซ่อมหลายครั้งมันไม่ดีนะครับ
    เสียเวลาเราด้วย

13. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    ว่าแย่จัง เจองี้เซ็งเลย

14. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    เปลี่ยนเป็น หม้อน้องๆๆๆ นศ. ซิครับ.....รับรองไม่รั่ว.ฮิฮิ...

15. นัทหนองแขม

นัทหนองแขม New Member Member

366
    5
    0
    เรื่องหม้อ ต้องมหาชัยเลยครับมีหลายขนาดให้เลือก

16. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ก็เงี้ยย

17. TiGeR jUnIoR

TiGeR jUnIoR New Member Member

1,177
    11
    0
    ผมเบิกศูนย์มายังมีปันหาเลยคับ ใช้ได้ประมาณ 1 อาทิตก้อรั่วฝาล่าง
    ศูนย์มันก้อโทดว่ารถไปติดโทเบอร์มาผมก้อเลยย้อนกลับไปถามมันว่าหม้อน้ำเทอร์โบเปนงัย
    มันก้อเลยเงียบไปเลยแล้วมันก้อแคลมใบใหม่มาให้พอใช้ๆไปได้ 2-.3เดือนศูนย์โทรมาบอกว่าแคลมไม่ได้อีก
    ทำเอางงเลยแล้วให้ไปเปลี่ยนทำไม ทุกวันนี้ผมยังไม่ได้เอาหม้อน้ำไปคืนมันเลยผมบอกว่าอยากได้คืนมาถอดที่บ้านเอง
    มันก้อไม่ยอมมาถอด

18. ไอ้เสือบุก

ไอ้เสือบุก New Member Member

515
    4
    0

ใช่ครับไม่รั่ว แต่หกเรี่ยราดเรย:D

19. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    แจ๋วเลยลูกพี่ อย่าไปยอมมัน

20. Katop

72
    0
    0
    ล่าสุด เอาไปทิ้งไว้ให้ที่ร้านทำ 2 วันบอก เต็มที่เลย ร้านเลยรื้อฝาบนล่างออกมาไล่เช็คเสาทุกตัวแล้วประกอบเข้าไปใหม่
    รอดูผลซักพักความว่าเป็นอย่างไร(ถ้าเป็นอีกคงต้องยอมทิ้ง)
    เรื่องเคลมทางร้านเค้าโทรไปที่ทางโรงงานผลเป็นอย่างที่คิดครับทางโรงงานโทษช่างครับว่าประกอบไม่ดี
    ส่วนช่างร้านนี้เก่งครับที่เคยทำๆมาฝีมือเชื่อมดีมากๆทำกันมานานพอสมควรผมเลยปล่อยเลยตามเลยครับ (ถือว่าซวย)

21. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    อืม! เงินอยู่ในกระเป๋าเค้าแล้ว ของไม่มีมันดันมาอยู่กะเรา เอือม

22. FoRDeZ

FoRDeZ New Member Member

132
    1
    0
    ToT...

23. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    สงสัย ต้องของแท้ แล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้