สอบถามหัวเทียน B11

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย wutalfa, 27 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wutalfa

wutalfa New Member Member

194
    110
    0
    สอบถามหน่อยครับพวกพี่ๆทั้งหลายใช้หัวเทียนเบอร์อะไรครับแล้วใครเคยเปลี่ยนหัวเทียนเข็มบ้างไหมอยากรู้เบอร์ตอนนี้รถผมสตาร์ทติดยากบอกๆ:D:D

2. guru_b11

guru_b11 New Member Member

64
    1
    0
    ตอบ

ผมใช้ของN.G.K Platinum เบอร์ BKR6EGP ชุด500 บาท แต่ถ้าสตาร์รถตอนเครื่องเย็นติดง่ายร้อนจะติดยากให้คอย์ด้วยนะครับ:cool:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 กรกฎาคม 2009
  3. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    สแตนดาร์ดติดรถ เบอร์ 5 ครับ
    แต่พี่ขยับมาเป็นเบอร์ 6 (เครื่องเดิมนะ)

หัวเข็มมี 2 แบบ Platinum กับ Iridium
    Platinum หัวละร้อย 120 Iridium แพงหน่อย หัวนึงราว ๆ 4 ร้อย

4. wutalfa

wutalfa New Member Member

194
    110
    0
    ขอบคุณที่ช่วยขุดกระทู้ให้ครับ

5. guru_b11

guru_b11 New Member Member

64
    1
    0
    ช่วยกัน

ผมมาใหม่ไปเจอกระทู้ของพี่ที่ยังไม่ได้มีใดรตอบผมเลยตอบให้ไปครับส่วนเบอร์ของหัวเทียนที่ผมใช้นั้นมันอาจจะไม่เหมือนคนอื่นดเพราะคนเรามีเมียยังคนละแบบเลยมันขึ้นอยูว่าเราชอบแบบไหนรถก็เหมือนกันคนหนึ่งซ่อมแบบนี้แล้วหายแต่อีกคนกับไม่หายมันขึ้นกับสภาพเครื่องของแต่ละคันที่สมบูรณ์ไม่เท่ากันก็ได้มีคนเคยบอกว่าซื่อเก่ามาแล้วต้องเปลียนของเหลวใหม่หมดเบรกสายพานเครื่องแต่ไม่เคยมีใครให้ดูท่อทางเดินน้ำมันบ้างคุณว่าจริงเปล่า:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้