ไปติดตั้ง สปอตร์ไรท์ ของ Depo มาคับ>> มีปัญหาคับ???

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย woon_why, 25 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. woon_why

woon_why Member Member

274
    20
    18
    ไปติดตั้ง สปอตร์ไรท์ ของ Depo มาคับ>> มีปัญหาคับ???

คืออยากเอา สวิตท์ของตัวน้องมาใส่แทน สวิตท์ในชุดที่ depo แถมมาให้ได้ไหม๊คับ

แต่ปลั๊กมันดันไม่เหมือนกันอ่ะคับ
    ป๋มจะต้องทำนังไงดี

ท่านใดรู้ ช่วยบอกป๋มหน่อยคับบบบ

2. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ว่าจะติด เหมือนกัน ยี่ห้อ นี้ ไม่รุ้จะทน ทานดีเปล่า
    ได้มามือหนึ่งหรือเปล่าครับ

ใครเคยติดยี่อห้อนี่บ้าง คุณภาพเป็นอย่างไรครับ

3. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    เคยใช้อยู่ ประมาร 3-4 เดือน ทุกอย่างดีหมด ยกเว้นสวิตช์ ชอบละลาย
    ที่ถามว่าใช้สวิตช์ของแท้ใส่ได้ไหม คือใส่ได้ครับ แต่ต้องเอามาทั้งปลั๊กนะและตัดต่อสายตรงปลั๊กได้เลย
    ไล่สายไฟให้ถูกด้วยนะ

4. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> ประมาณนี้ครับ มาบ้านผมเดี๋ยวจัดให้ครับ :D <<<

ปล. ขอเสริมเพ่เต๋านิดครับ ที่ว่าสวิตช์ชอบละลาย ถ้าเราไม่ใส่ Relay หรือต่อวงจรไม่ถูกต้อง ก็สามารถละลายได้นะครับ

5. Sarn F2K

Sarn F2K New Member Member

398
    10
    0
    ตามนั้น......................

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  6. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ต้องต่อผ่าน Relay ดีกว่าครับ

7. woon_why

274
    20
    18
    ขอบคุณคับพี่โจ จะเข้าไปหา จะโทรไปนัดก่อนนะคับ
    ขอรบกวนพี่หน่อยนะคับบบบ... (รบกวน ตลอดดด)

เป็นที่พึ่งของ น้องๆใน EK Group จิงๆเลยยยยย

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  8. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0

อาจารย์เหนือเทพ:D

9. เข้ามาหาความรู้คับ

10. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ชอบคุณอาจาน เหนือเทพ คับ ช่างมีน้ำใจซะจิงๆ

11. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ตามที่พี่โจสุดหล่อบอกเลยคับ

12. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ขอถามต่อนะครับ เรื่องไฟหน้า จำเป็นไหม๊ที่ต้องใส่ Relay กับไฟหน้า ผมซื้อ หลอดไฟ h4 มาใส่ หลอดขาดเร็วมาก มีคนบอกมาต้องติด Relay หลอดพวกนี้มันร้อนกว่าหลอดไฟเดิม ขอถามเป็นความรู้ครับ

13. woon_why

274
    20
    18
    พี่โจคับ จะเข้าไปพบวันเสาร์นี้ จะสะดวกไหม๊คับ
    แต่เดี๋ยวโทรไปถามพี่อีกที พรุ่งนี้ เที่ยงๆบ่ายๆ แล้วกันนะคับ...

14. woon_why

274
    20
    18
    ได้รับการช่วยเหลือ จากพี่โจ สุดหล่อ เรียบร้อย...

ขอบคุณมากมาย นะคับพี่โจ

15. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    คนน้ำใจงามจริงๆ ครับ
    น่าจะเอาภาพมาฝากบ้าง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้