อยากคนที่เคยแปลงหน้า 96 เป็น LEV

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ben_za, 30 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ben_za

ben_za New Member Member

24
    0
    0
    คือตอนนี้ผมมีของที่จะแปลงครบ แก้ม ซ้าย ขวา ฝากระโปรง กันชน ไฟ หน้า แต่ งง มากครับ คือเมื่อใส่ประกอบไปแล้วตะเข็บรอยต่อไฟหน้ากับแก้มมันไม่ตรงกันเลย ต้องตะไบหูยึดไฟหน้าเข้าไปอีก กันชนเมื่อใส่ไปแล้วก็ไม่พอดีอีก มันต้องติดตัวยึดไรเพิ่มอีกป่าวครับ ใครมีรูปขอดูด้วยนะครับ:)

2. ray_4295

ray_4295 New Member Member

75
    4
    0
    ดูรูปรถผมนะ พึ่งทำเสร็จนะครับ ไม่แน่ใจว่าเป็นเหมือนกันป่าวนะ

3. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    คานหน้ามันไม่เหมือนกันนะครับ

4. ray_4295

ray_4295 New Member Member

75
    4
    0
    รูปหลังแปลง

รูปหลังแปลงนะครับ ลองดูนะครับ

5. tarosoi4

tarosoi4 New Member Member

150
    2
    0
    รอดูอยู่คับของผมซื้อมาทั้งคานหน้า รถโดนชนเลยเนียบ

6. wazabii

wazabii New Member Member

33
    0
    0
    แปลงแล้วสวยงามครับ

ลองดูอู่ที่คุณโส แนะนำอะครับ

งานสวยดี

7. ben_za

24
    0
    0
    รู้สึกว่า ตรงรูยึดไฟน่า ไม่เหมือนด้วยใช่ป่าวครับ เพราะผมใส่ต้องตะไบรูยืดที่ไฟน่าออกไปอีกเพื่อจะให้มันตรงรู

8. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    พี่ว่าถ้าของที่ใช้แท้อยู่เกิน 90 เปอร์เซนต์ ปัญหาน่าจะอยู่ที่การประกอบมากกว่านะครับ
    ถ้าช่างเขามั่นใจทำได้ ลองให้เขาจัดให้ใหม่ดูนะครับ ใจเย็นๆ โดยเฉพาะแป้นที่โคลงหน้าตัดที่ใช้ยึดกันชน
    หน้าต้องทำให้ดีนะครับ

9. ben_za

24
    0
    0
    ขอบคุณครับ พี่ หน่อย อนาคตดูแล้วอาจจะได้อุดหนุนกันชนหน้าพี่อีกสัก ชุด ครับเมื่อวานไปดูรถมาเเล้วประกอบออกมาแล้วค่อนข้างดีครับ มีการสร้างจุดยึดกันชนด้านน่าอีกที่หนึงเดี๋ยวมาลงรูปให้ดูครับ

10. ben_za

24
    0
    0
    จุดยึดกันชนด้านน่า ผมว่าใส่เเล้วปึก กว่าเดิมมาก กิ๊ปด้านบนแทบไม่ต้องออกเเรงยึดเลย
    [media]http://img32.imageshack.us/img32/5008/30052009470.jpg[/media]

ใส่น๊อตยึดกับกันชนหน้าตรงนี้ครับ
    http://yfrog.com/0w30052009473j

กันชนจะพักอยู่บนเหล็กฉากพอดีแล้วก็ยืดน็อตไม่ต้องกล้วกันชนหน้าแอ่นหรือย้อยเลย เพราะเหล็กฉากแข็งมาก ครับ

11. ben_za

24
    0
    0
    มีรูปใหญ่กว่านี้ป่าวครับ ดูไม่ค่อยเห็นเลย ครับขอบคุณครับ:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้