อยากรู้ร้านเจาะฝากระโปรงครับ...

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Samurai Naoto, 30 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Samurai Naoto

Samurai Naoto New Member Member

82
    3
    0
    :confused: คือว่าตอนนี้ใช้ Cefiro A32 ครับ...อยากเจาะฝากระโปรงให้มีรูระบายความร้อนแบบ 6 รู
    อ่ะครับ...(เหมือนกับของ Mugen อ่ะครับ) แต่ไม่รู้ว่าจะทำได้ที่ไหนครับ เพื่อนๆใครมีข้อมูลว่าทำได้ที่ไหนรบกวนบอกด้วยครับ...หรือแจ้งเบอร์โทรกลับไว้ก็ได้ครับ...ขอบคุณมากครับ :) อ่อ ลืมบอกไปผมอยู่ กทม นะครับ....

ปล.มีรูปตัวอย่างว่าเป็นประมาณนี้ครับ

2. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    หมายความว่า เอาฝาเดิมไปเจาะใช่มั๊ยครับ ต้องหาร้านที่มีฝีมือหน่อยนะครับ ผมไม่รู้ร้านเจาะฝาเดิมซะด้วย ไม่ค่อยเห็นมีคนรับทำ ส่วนใหญ่จะเปลี่ยนเป็นฝาไฟเบอร์ หรือเคฟล่าร์ไปเลย ส่วนฝาเก่า ขายเป็นมือสอง เอาเงินมาโปะฝาใหม่ หรือเก็บพิงฝาบ้านไว้ เวลาจะขายรถ ก็เอามาใส่ให้กลับคืนสู่สภาพเดิม จะได้ราคาดีกว่า

3. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    เห็นมีคนในคลับโคโลน่าเค้าทำนะ แต่ไม่รู้เด๋วนี้เค้ายังรับทำอยู่รึป่าว (เค้า เป็นอู่สี อ่ะ)

4. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    ผมเคยเจาะ ร้านในตำนาน มาแล้ว สภาพโอเค แต่ตอนนี้ ร้านนั้น ปิดไปหละ

ชื่อเสีย เยอะไปหน่อย ^^

หาร้านเจาะ ยากครับ ตัดใจ ทำไฟเบอร์เลยดีกว่าครับ ^^

5. ta-rang7m

ta-rang7m New Member VIP

477
    10
    0
    ไดโก้ ก่อน ขึ้น สะพาน นวลฉวี ไม่รู้ ยังทำ อยู่ ป่าว

6. meannn

meannn New Member Member

124
    8
    0
    อู่รุ่งโรจน์ครับ

ลาดพร้าว126

0895304755ครับ

ในคลับเซฟฟิโร่ไทยแลนด์ทำกันหลายคันครับฝาเดิมเจาะครับ

7. Samurai Naoto

Samurai Naoto New Member Member

82
    3
    0
    ขอบคุณทุกความเห็นมากๆคร้าบ....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้