+++ ทำไงกับพวกนี้ดี +++

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย flukoda, 30 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    วันนี้ไปส่งแฟนที่บ้านมาครับ กำลังจะเลี้ยว ซ้ายเข้าหมู่บ้าน
    ฝนก็ตกรถด้านหลังก็ตามกันมา ปรากฏว่า มอเตอร์ไซ วิ่ง ย้อนสรมา
    ไม่เปิดไฟ พอผมจะเลี้ยว มันก็เปิดไฟ
    แบบว่า กระพิบ ไฟมันสว่างมาก ประมาณ ซีนอน เลยครับ
    เข้าใจว่าเป็นซีนอนแน่ ๆ เบรคเต็มที่เลย รถด้านหลังก็พากัน
    เบรคทั้งหมด เพราะไม่นึกว่าจะมีรถวิ่งสวนทางมา
    ผมเจอบ่อยมาเลย ไอ้พวกขับรถไม่เปิดไฟหน้า เซงจิง ๆ ไม่รู้จะทำไงกับมัน
    บางที วิ่ง ชิว ๆ มาพอมันเห็นมีรถมามัน ก็เปิดไฟใส่อีก

โมโหครับแต่ไม่รู้จะทำไง

ไงเพื่อน ๆ ก็ขับรถระวังพวกนี้ กันหน่อยครับผมว่าตอนนี้มีเยอะเลย
    เพราะถ้าชนมันขึ้นมา ไงเรา ก็เสียเปรียบอยู่ดีครับ

2. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    ผมก็เบื่อมากเลยคับ

ไอพวกมอเตอร์ไซที่ใส่ไฟซีนอล

ชอบเปิดๆ ปิดๆ ไม่รู้เป็นบ้าอะไรของมัน

พอมันเปิดไฟ ไฟมันสูงมาก

3. nong_kaju

nong_kaju New Member VIP

417
    41
    0
    ทำใจหรับแถวบ้านผมเพียบ

4. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    ทำใจครับคงแก้ยากสำหรับสังคมไท

5. ผมว่าถ้าชนจริงๆ บอกตำรวจและเรียกประกันเลยครับ ยังไงมันก็ผิด ต้องเอาจริงสะบ้าง

6. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    2-3 ปีก่อน ไปเปลี่ยนไฟหน้าขวามา ช่างตั้งไวสุงครับ
    3 อาทิตย์ ก่อนไปปรับให้ลงต่ำลงเพราะแยงตา รถที่สวนทางมาครับ
    ปรากฏ ดีขึ้น 50 เปอร์เซนต์ แต่ก็จะมี พวก เก๋ง และ โดยเฉพาะแมง
    กระ ไซด์ มันก็ เปิดสูงสาดมา หาผมอีก

ทำไง """"ผมก็สาด สูง เข้าหามันอีก ซิ"""""" มันน่า
    ไหม ไอ้พวกนี้ อุตสาห์ ปรับ ลงต่ำ แล้ว ยังจะ ทำใส่ เราอีก .............

น่าเบื่อ ครับ และพวก ปิ๊ก อัฟ และ ฟอร์ จุน เนอร์ ไมรู้
    เป็นอะไร สาดสุง ใส่มาด้านหลัง แสบตามาก ๆ

เมื่อวาน ข้ามทาง รถไฟตลาดพลู 50 เปอร์เซนต์ จะต้อง
    กระพริบไฟ ไล่ """""""""บอกตรง ผมไม่เคยทำใส่ใคร"""""""
    ตรงทางรถไฟ เลยครับ มันจะไปจอด ตรง """ค่อมทางรถไฟ""""
    ทำไมอะครับ """"เคยมีคนโดน เหล็กกั้น ฟาดหลังคา หรือกระโปรง
    มาแล้ว"""""" แย่มากๆ พวกนี้ .................นิสัย

7. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    แถวบ้าเพียบเลย เดียวเปิดเดียวปิด สว่างชิบ

8. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    ทำใจอย่างเดียวเลยครับ..ขนาดในหมู่บ้านมันยังปาดหน้าผมเลยอ่ะ...เบรคหัวทิ่มเลย....คิดซะว่าเราอยู่ในรถแอร์เย็นเพลงเพราะก็พอได้แล้วหล่ะครับ....มะรุจะทำงัยกะเค้าเหมือนกัน....

9. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ผมว่าไอ่ที่เดียวมันเปิด เดียวมันปิดไฟเนี่ย น่าจะไฟไม่พอมากกว่านะ พวกมอไซร์เนี่ย แบตลูกเล็กๆ

พอไฟพอมันก็ติดเอง พอไม่พอมันก็ดับ สรุปเม่งเปิดๆ ปิดไป ขับตลอดทาง ทําไปได้ไงพวกแมงกระจั๊วเนี่ย

10. wazabii

wazabii New Member Member

33
    0
    0
    เด็กเดียวนี้ไม่มีหัวคิดหลอก

ต้องทำใจอะ

เดียวผลกรรมก็ตามทันเอง

สาธุ

11. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    ซอยแถวบ้านเจอบ่อยๆเปิดไฟสูงสวนไปเลยครับ พวกนี้เด็กแว๊นผี

12. นายชัดเจน

นายชัดเจน New Member Member

746
    10
    0
    ติดสปอร์ทไลท์ ไว้เปิดไล่พวกมันเลยดีไม๊ 555

13. เพริงพิศ

เพริงพิศ New Member Member

1
    0
    0
    เวลาเจอ พวกตามหลังแล้วไฟสูงแบบสว่างมากๆเนี่ยเซ็งมากมันแสบตาสุดๆ อยากจะเอากระจกติดท้ายรถให้แม่งสะท้อนเข้าตาตัวเองบ้างจะได้รู้สึก

14. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    ถ้ารถมีประกัน ก้อชนเลย มันย้อนศรนิ ส่วนพวกมอไซ ไฟซีนอน ผมว่าเราย่าไปเปิดไฟสูงใส่เค้าเลย ไอพวกนี้เอาแน่เอานอนไม่ได้ เดี๋ยวมันเอาหินปา ผมเชื่อว่า สักวันหนึ่งกรรมจะตามสนองเอง

15. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เจอเป็นประจำเหมือนกันคับ น่าเบื่อมาก มักง่ายจริงๆ พวกนี้ พอบางครั้งบีบแตรใส่ มองหน้าหาเรื่องก้อมีนะคับ

16. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    เบื่อเหมือนกานพี่ ไฟมานสว่างแสบตา ทำให้เรามองอารายมะเหนเหมือนกานนะงับๆๆๆๆๆๆๆ

ยังไง ก้ขับกานระวังนะงับๆ

17. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    แถวบ้านก็เยอะ น่ารำคาญ

18. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ผมเข้าใจว่า วัยรุ่นพวกนี้ไม่ค่อยกลัวตาย ทำอะไรก็จะไม่ค่อยคิด ว่าถ้าเกิด
    อุบัติเหตุแล้วจะเป็นยังไงต่อ เราๆต้องระวังกันเอา อย่าไปคิดมากเลยครับ

19. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    - ทำอะไรไม่ได้นอกจากทำใจ วัยรุ่นทั้งนั้น มันเก๋าๆๆๆปล่อยมันไป แต่เหตุที่พวกมอเตอไซมันเปิดๆๆๆปิดๆๆๆ เพราะว่าเท่าที่รู้มา พวกนี้จะต้องเพิ่มแบตอีกตัวเพื่อให้พอกับไฟซีนอนครับ ไฟไม่พอ แต่อยากจะติดแบบรถใหญ่ว่างั้นเหอะ และที่มันจ้ามากๆๆเพราะโคมของมอเตอไซมันไม่มีหมวกบังครับ และกลมด้วยมันออกแบบมาให้ส่องไฟไปข้างหน้าแบบตรงๆๆๆทำให้แสงคุมไม่ได้ ก็เข้าตาอย่างที่เห็นเนียแหละครับ เจอบ่อย เวลาวิ่งสวนมันกลัวเข้าตาเราครับ เลยปิดไฟ แต่กระพริบไฟให้เราเห็นกันชนมัน แต่ไม่ได้คิดว่าไฟที่เปิดมามันแยงตาเราแค่ไหนยิ่งกว่าไม่เปิดอีก................... เหอะๆๆๆ ก็ขับขี่กันแบบระวังหน่อยแล้วกันครับ...

20. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    ใช่ครับอย่างมอเตอร์ไซค์ต้องทำใจครับ
    แต่ก่อนตอนที่ผมขับรถปิ๊คอัพเวลามีรถตามหลังแล้วชอบเปิดไฟสูงใส่รึว่าไล่
    ผมไม่ทำอะไรมากครับแค่ยิงไฟสปอร์ตไลท์หลังที่ผมต่อตรงไว้ใส่คืนครับ
    สุดท้ายเดี๋ยวก็ถอยห่างไปเอง

21. sneaker man

sneaker man New Member Member

40
    0
    0
    ผมก็เหมือนกันครับ โครตเกลียดพวกนี้เลย!!!!
    แล้วพวกมันมะรู้หรอว่าถ้าไฟมันแยงตาขับ แล้วเดวเรามองไม่เห็นแล้วก็ไปขับชนมันอยู๋ดีอะ
    คนพวกนี้มันแย่จิงๆครับๆๆๆๆ

+.+ +.+ +.+

22. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ประจำครับ พวกเด็กเเว้นกวนเมือง

23. เจอแว๊นพวกนี้ต้องระวังครับ...แล้วก้อรถสูงๆชอบจี้ท้าย สงสัยมันจะรีบ แล้วถ้ามันรีบ...ทำมัยมันไม่รีบออกมาตั้งแต่เช้าๆนะ

ว่าแต่จะกลับไปขี่มอร์ไซค์เหมือนพวกนั้นซะเลย

24. ASIMO 11

ASIMO 11 New Member Member

275
    34
    0
    อย่างเกลียดเลยคับ พวกย้อนศรเนี่ย อุบัติเหตุยังไม่เกิด มันก้อยังไม่สำนึกหรอกคับ

25. aof_za100

aof_za100 New Member Member

275
    2
    0
    มอเตอร์ไซค์มันหาซื้อได้ง่ายไม่ต้องดาวก็มีขับได้มันเลยกวนเมือง

26. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    ไม่ต้องทำอะไรเลยคับ แค่ยกนิ้วให้เค้าว่านายแน่มาก
    เลือกเอาคับว่าจะยกนิ้วโป้งหรือนิ้วกลาง

27. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    การกระทำหยาบคายมากๆครับ
    ผมเป็นตัวแทนจากสมาคมเด็กแว๊นบางนาขอประณามท่านต้อมครับ อิอิ

28. RC_ZERO

RC_ZERO New Member Member

324
    10
    0
    เจอบ่อยมากๆ น่ารำคาญ แบบนี้น่าหวดให้หลับนะ ไม่งั้นก่อให้มันกันหนมสัก 2-3 เม็ด แสบตาฉิบ ...... จะใส่มาทามมาย...? ใส่มาแล้วเปิดๆ ปิดๆ เวรเจงๆ พวกนี้ กลุ้ม :confused:

29. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    ขับรถไม่เปิดไฟหน้า พวกนี้ชีวิตมันราคาถูกคับ โดนสิบล้อเหยียบขึ้นมามันจะร้องไม่ออก

30. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    สมาคมเกี่ยวเด็กนุ่งขาสั้นซ้อนท้ายเด็กแว๊นอ่ะจิ รู้น่า:D

สิบล้อเหยียบ คงได้ร้องอ่ะนะก้วย:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้