ได้ xeon P11 มา แต่จะติดไงอะ& แล้วตอนนี้ในคลับเรามี Xeon กี่คันแล้วอะ อยากรู้

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย PreseaR10, 29 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PreseaR10

PreseaR10 Member Member

196
    1
    18
    ได้ ชุดไฟหน้า p11 มาแล้ว

ตัวลัลลาส มันมีขายุดมาด้วยอะไม่รู้ว่ามันจะยึดกะครงไหน

แล้วใครได้มาราคาถูกสุดๆเท่าไหร่อะ เอาแบบใช้ได้อะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 พฤษภาคม 2009
  2. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    พี่โน..บัลลาสอ่ะ..เอามันแอบตรงไหนก็ได้พี่..ดูเหลี่ยมไม่ให้มันเจอน้ำเป็นใช้ได้..ของตรงรุ่นก็ไม่รู้เหมือนกันว่า..ปกติมันติดอยู่ตรงไหน..ถ้ามีสายไฟเดิมๆมาด้วยพี่หมุนหาเหลี่ยมแถวๆนั้นเลยพี่..มันน่าจะเจอจุดยึดอยู่น่ะ..

3. obeya

obeya New Member Member

314
    1
    0
    ของผมด้ายมาขั้วคนละแบบกันเลย.....ต้องตัดสายเก่าออกแล้วjumpใหม่ครับ
    แล้วด้ายมาราคาเท่าไหร่คับ

4. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    ขาเหล็กยึดบริเวณ หูลากครับ ถอดน็อต3ตัว/ข้าง แต่ไม่แนะนำครับเพราะบ้านเราน้ำท่วมกว่าที่ ยุ่น บัลลาสตัวนี้3ขั้ว พังแล้วไม่มีเปลี่ยนนะครับ แนะนำหามุมเหมาะๆแล้วไม่โดนน้ำก็พอครับ แล้วขั้ววงรีที่มี3-4พิน อย่างเอาไฟเข้าไปนะครับเดี๋ยวเซอร์โวพัง ติดตั้งให้เส็ดกอนแล้วปรับไฟด้วยมือก่อน ถ้าไฟไม่ส่องค่อยต่อไฟให้เซอร์โวมันยก

5. PreseaR10

196
    1
    18
    ได้มา 6800 ครับ ไฟติดทุกดวง มีหูด้านข้างหักหน่อยเดียวครับ

นั้นหละครับ ขายึดได้มาสองข้างแล้วตัว บัลลาส มันจะร้อนป่าวครับ ถ้าเปิดนานๆ

แล้วตัว เชอร์โวต่อยังไงครับเห็นมีมา 3 ขาครับ

6. obeya

314
    1
    0
    ถูกจังเลย

7. obeya

314
    1
    0
    ไอ้ตัวเซอโวเป็นงัยอะ:confused:

8. PreseaR10

196
    1
    18
    แล้วสวิต ปรับไฟต่อยังไงครับขอคำแนะนำหน่อยจากผู้รู้อะ

แล้วตรับปรับไปนั้นต้องหาแบบไหนที่ไปเดินๆดูส่วนมากมีแต่ปรับความสว่างที่จอไมค์อะครับ

9. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    ปุ่มปรับไฟ xenon ผมลงไว้ในกระทู้เก่าคับ หายากนะคับ ผมเคยได้มาอันนึงพร้อมปลั๊ก ราคาก็ใช่ได้เลยแพงมากเพราะร้านมันดันรุ้ ตัวเซอร์โวเป็นตัวปรับโคมให้ก้มเป็นระดับ เช่นในเมือง กด1 ต่างจังหวัด กด3 (เหมือน pct)เลย แต่ว่าทั้งนี้ทั้งนั้นมันมีกล่องอีกเพื่อแยกออก2ข้าง เท่านี้ละกันคับ

10. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    พี่กอล์ฟทำรถไปถึงไหนเเล้วพี่ ขยับขยายไปเป็นยังไงเเล้วเนี่ย

11. RED-INFINITI@z-troy

527
    8
    0

ตอนนี้ได้ของมาครบทุกอย่างแล้ว เหลือแค่ใส่เข้าไปให้หมดเท่านั้นเอง เหมือนประกอบรถขึ้นมาใหม่เลย คงใช้เวลาอีสักครึ่งปีน่าจะเส็ด :confused:

12. PreseaR10

196
    1
    18
    ทำอะไรครับนี่ นานจังอะ

13. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    รอชมโปรเจคใหญ่อีกเเล้ว

อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้