>> ช่วยด้วยจ้า B14 Y_Y

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย abadahey, 29 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ไปซื้อหลอดไฟมาเปลี่ยนเอง ผลตัวติ่งที่ล็อกลวดที่ติดกับโคมหัก ตอนนี้ใส่ลวดที่ใช้ล็อดหลอดไม่ได้ ได้แค่เอายางกันน้ำ ดามไว้ จะทำไงดีคับ มีวิธี มั้ยครับ ฮือๆๆ ไม่อยากซื้อโคมใหม่คับ
    แล้วเวลาเบรคหรือ ออกตัวจะมีเสียงคอกแตรก ตามประตูทั้งหน้าและหลัง ใครเคยเป็นมั่งคับ อะไรมันหลวมหรือป่าว คับรบกวนด้วยครับ
    ขอบคุณทุกๆท่านครับ

2. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เคสแรก DIY ด้วย ทิชชู่ + กาวช้างไปครับ อยากเอารูปทรงไหน
    ปั้นทิชชู่ตามนั้น เดือยเล็ก ๆ ก็ละเอียดหน่อย เอากาวหยอด รอให้แข็ง
    มันจะแข็งขั้นเทพเลย

เคสที่ 2 ลองดูยางตรงกลอนประตู ที่ติดกะเสาครับ ว่ายางมันหายไป เหลือแต่เหล็กอ๊ะเปล่า

3. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    โคมไฟหน้า ถ้าไม่ใช้โคมเพชร ก็ถือโอกาสเปลี่ยนเลยก้ได้ ครับ ใสดี
    แต่ถ้าใสแล้ว ก็ ต้อง DIY เอา

เรื่องประตูดัง ตามน้องโบตั๋น คับ :D

4. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ขอบคุณครับ แล้วยางนี่หาซื้อได้หรือป่าวคับ ที่ไหนมีขายครับ

เหอๆ โคมผมเปลี่ยนมาจากศูนย์ ได้ ยังไม่น่าถึงสองปีเลย Y_Y ใครอยากเปลี่ยนหลอดลองไปดูที่ออโต้บัคนะคับ หลอด HKS H4 เหลือ 700บาท สว่างกว่างเดิมมาก เพราะเจ้านี่ทำผมงานเข้าเลย Y_Y

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้