กำลังจะเปลี่ยนหัวฉีด ขอคำแนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย นพพร ถนอมพงษ์, 29 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมได้หัวฉีดของ Nissan RB20 ขนาดประมาณ 280 ซีซี มา ตอนนี้เตรียมการที่จะเปลี่ยนไว้แล้ว โดยให้ช่างทำปลั๊กเสียบและแหวนรองรอไว้เรียบร้อยแล้ว พร้อมที่จะเปลี่ยนได้ทันที แต่ติดอยู่ตรงที่คนจูนกล่องจะคิดค่าจูน ตั้ง 5,000 บาท มันโหดเกินไปหรือเปล่า เพราะครั้งที่แล้วเขาพึ่งจูนกล่อง F-con SZ ให้ผม แต่คิดค่าจูนตั้ง 8,000 บาท แน่ะ คราวนี้มันน่าจะเหลือสัก 3,000 ผมว่า ก็น่าจะเหมาะสมแล้ว หรือเพื่อนๆ ว่าไงครับ ช่วยชี้แนะหน่อย Thanks

1. link2pik

link2pik New Member Member

356
    222
    0
    ใครจูนให้ครับ

ปกติค่าจูน+สายไฟรึป่าวครับพี่8000 อะ

แต่ ส่วนมาก เขาจูนให้2-3 ครั้งนะ พี่

อีก อย่างท่าจาเปลี่ยนหัวฉีด เล่ร 1Jgte vvti ไป เลยครับเสียตังที เดียว

2. ใช่ 8,000 บาท ที่ว่าคือค่าจูน+สายไฟ แต่นั่นมันเมื่อปลายปีที่แล้ว ตอนนี้ผมจะเปลี่ยนหัวฉีดใหม่ก็ต้องไปจูนใหม่อีกครั้งเพื่อปรับการจ่ายน้ำมันให้มันพอเพียง แต่คนจูนคนเดิมจะคิดผมอีก 5,000 บาท สำหรับการจูนในครั้งนี้ มันยุติธรรมไหม มันเวอร์เกินไปหรือเปล่า

3. link2pik

356
    222
    0

ถ้า สายไฟพร้อมจูน 8000 ไม่แพงครับพี่

ลองคุยดู 3000 น่าจาได้นะ พี่ ว่าแต่ใครจูนให้อะ

เพราะครั้งแรกก็จูนกับเขานิ แล้วพี่โต้งใช้ปั้ม ติ๊กของอาไรถ้า หัวฉีดใหญ่ไป ระวังไม่พอนะครับ

4. ผมใช้ปั๊มติ๊กของญี่ปุ่น จำยี่ห้อไม่ได้แล้ว จำได้แต่ราคา 7,500 เรื่องปั๊มติ๊กคงไม่ใช่ปัญหาอะไร แต่ปัญหาตอนนี้มันอยู่ที่ค่าใช้จ่ายในการจูน อ้อ! ผมไม่อยากเอ่ยชื่อคนที่จูนกล่องให้ผมในเวปเท่าไหร่ เดี๋ยวเขามาอ่านเจอเข้าจะโทรมาต่อว่าผมที่หลัง ขอโทษนะที่บอกไม่ได้

5. link2pik

356
    222
    0
    จูน เนอร์ มี หลาย คนลอง ติดต่อท่านอื่นดูละ กัน ครับ

6. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    มัยไม่โทรคุยกันเลยล่ะคร๊าบบ

7. ไม่เข้าใจคำแนะนำของเฮียโสอ่ะ โทรคุยกับใครเหรอ

8. 5000 เนี่ยคือจูนบนถนน หรือไดโน่ครับ ถ้าขึ้นไดโน่ ราคา 5000 ก็โอเค
    ถ้าจูนถนน จากโปรแกรมที่เคยจูนมาแล้ว แบบนี้เรียกว่าจูนเก็บ ราคานี้
    ถือว่าแพงไปหน่อย เพราะไม่ได้โปรแกรมใหม่ทั้งหมด

ยังไงลองคุยรายละเอียดกับ Tuner หลาย ๆ ท่านดูครับ ช่วงนี้มี Tuner เยอะ
    การแข่งขันสูง มือใหม่ ๆ จูนเนียน ๆ ราคาไม่แพงก็มี

เป็นการจูนบนถนนครับคุณเต้ การจูนเก็บมันไม่ต้องจูนกันใหม่ทั้งระบบ ดังนั้น ราคาควรจะถูกกว่านี้ ยังไงเดี๊ยวผมจะลองต่อรองดูก่อน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้