จะเปลียนหัวเทียน ขอถามพี่ๆๆน้องหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ออโต้one, 29 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ออโต้one

ออโต้one New Member Member

131
    2
    0
    พอดีจะเปลียนหัวเทียนอะครับ รถเครื่อง D15B ติดแก๊ชครับ
    -อยากทราบว่าควรเปลียนแบบไหนดีครับ หัวเทียนเย็น มันเป็นไงครับ เห็นเขาบอกว่ารถใช่แก๊ช
    ควรใช่หัวเทียนเย็น ไครเคยใช่บอกหน่อยครับ

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    BKR 5 E-11
    ให้มันเย็นอีกก็
    BKR 6 E-11 หรือ BKR 7 E-11
    รถผมก็ใช้ก๊าช ผมใช้ BKR 6 EGP ใช้ดีมากครับ 3 ชุดแล้ว

3. ออโต้one

131
    2
    0

ราคาเท่าไรครับ บอกหน่อย

4. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ขนาดเท่าเดิมก็ได้ครับ แต่ถ้าชอบซิ่งรอบสุง ก็เย็นขึ้น สัก
    1 เบอร์ เลยครับ(แต่สำหรับรถใช้ก๊าซ ความร้อน ในห้องเครื่องสุง
    ขึ้นกว่า ใช้น้ำมัน ใช้เบอร์ 7 ก็จะดีครับ)

5. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48

BKR 6 EGP หัวเข็ม ถ้าราคาปกติหัวละ 120 บาท
    ผมซื้องานมอเตอร์โชว์ หัวละ 100 บาท ครับ

6. อายุการใช้งานนานเท่าไหร่ถึงจาได้เวลาเปลี่ยนครับ
    ซื้อรถมาปีนึงแล้ว ขับไปประมาณ 10,000 โล ยังไม่เคยเปลี่ยนเลย

7. ออโต้one

131
    2
    0
    ขอบคุณครับเปลียนมาแล้วครับ ขอบคุณมากๆๆครับ อาการรถดีขึ้นละ

8. ZAMZAM1

1,676
    42
    48

ใช้เบอร์หัวเทียนอะไรครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้