++ ขอบคุณสมาชิก RCW น้ำใจงามอีกหนึ่งท่านครับ! ++

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย GaB, 28 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    วันนี้ผมขับรถหลงอยู่แถวเส้นรามอินทรา (ช่วงท้ายซอย 21-19 แถวๆนั้น) ฝนตกตลอดทาง และตัวผมเองก็ไม่ชินเส้นทางแถวนี้ด้วย รู้แค่ว่ามันมีซอยที่ทะลุออกไปรามอินทราได้ แต่จำไม่ได้ว่าซอยไหนกันแน่ เลยหลงเข้าไปท้ายซอย 21 ขับๆไปเรื่อยๆมีน้ำท่วมเป็นระยะๆ ตอนแรกคิดว่าไม่เท่าไหร่ๆ เลยขับลุยไปเรื่อย จนซักพักเริ่มไม่ไหวครับ น้ำท่วมสูงขึ้นๆ จะถอยก็ไม่ได้ มองไปข้างทางเห็น EK Coupe จอดเสียอยู่ (หรือจอดรอน้ำลดรึเปล่าไม่แน่ใจ) ผมเลยคิดในใจว่าถ้าขับต่อไปสงสัยไม่รอดแน่ๆ เห็นฝั่งขวามีโรงงานอยู่ ตอนนั้นไม่ไหวแล้วครับ เลี้ยวขึ้นไปเลย พอเข้าไปเสร็จก็คิดในใจว่าจะโดนด่ามั้ยวะเนี่ย อยู่ดีๆก็เนียนเข้ามาเฉยเลย มองไปเห็น Jazz GD สีเหลือง ล้อเขียว โรลบาร์เต็มคันจอดอยู่ เหมือนเคยเห็นคันนี้ในรูปส่วนตัวของสมาชิก RCW แต่ไม่แน่ใจว่าใช่คันเดียวกันรึเปล่า...

พอผมจอดเสร็จ มีรถเลี้ยวเข้ามาจอดหลังผมพอดี ผมเลยขอพี่เค้าจอดพัก รอน้ำลดก่อน พี่เค้าบอกผมด้วยหน้าตายิ้มแย้มว่า "ได้ครับ!" ผมเลยโล่งอก ชวนพี่เค้าคุยไปคุยมา ปรากฎว่าเป็นสมาชิกใน RCW จริงๆด้วยครับ พี่เค้าชื่อพี่โบ๊ต ขับ Jazz คันที่ว่า (รถโหดมากๆ)

สรุปวันนี้ผมอยู่ที่โรงงานพี่โบ๊ตร่วมๆ 3 ชั่วโมงได้ครับ คุยกันเพลินไปเลย จนพอน้ำเริ่มลดผมถึงค่อยกลับครับ

ผมเลยอยากขอบคุณพี่โบ๊ตมากๆเลยครับ ที่ให้ผมจอดรถรอ (อย่างนาน) แถมชวนผมนั่งคุยตลอด อิอิ ขอบคุณจริงๆครับ แล้วยังไงไว้เจอกันใหม่นะครับพี่:D:D (แต่ลืมถามว่าพี่เค้าใช้ Username อะไรใน RCW น่ะครับ แหะๆ:eek: )

และฝากบอกคนอื่นๆด้วยว่า ช่วงที่มีฝนตก อย่าเข้าซอย 21 เด็ดขาดนะครับ เปลี่ยนไปเข้าซอย 23 หรือ 19 แทนดีกว่า:sad:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 พฤษภาคม 2009
    NAT U11, ST190...Set...bo, โอ๊ค_TENGUNOYU และ คนอื่นๆ 2 คน ถูกใจสิ่งนี้
  2. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    น้ำใจงาม คนไทยด้วยกัน แหล่มครับ
    มิตรภาพ เรสซิ่ง อิอิ

GaB ถูกใจสิ่งนี้
  3. teerachaimahite

teerachaimahite New Member Member

107
    0
    0
    คนดี + มีน้ำใจ

สุดยอดเลยครับ

4. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เยี่ยมๆๆๆ

5. แจ่มเลย

6. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    เล่น RCW ก็ดีแบบนี้แหล่ะครับ

7. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    น้ำใจงาม..สังคมน่าอยู่ ยิ้มเข้าไว้ครับ..อิอิ

8. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    อิอิ ก็รถท่านเจ้าของกระทู้งามมมซะขนาดนั้น ใครจะไม่ให้จอดเล่าาาา

ช่วงนี้รถซิ่งอันตราย ครับ ผมขับฝนตกที หนาวๆร้อนๆ แถวม.เราก็ระวังให้ดีนะครับ เเก๊บ เเถวๆหน้าร้าน ซิสนี่ ถ้าฝนตกห้ามผ่านนะรับรองไม่รอดเเน่ ให้ขับขึ้นหอบันฑิตเเล้วอ้อมไปเลย เคยผ่านไปอันตรายมั๊กๆๆๆดีนะที่วันนั้นเป็นรถเดิม ครับ

ส่วนผมอิอิ ตอนนี้หน้าฝนเลยถือโอกาศเอารถนอนอู่ยาวๆๆๆๆๆๆ เลยครับ อิอิ รอเปิดเทิมไม่รู้จะได้ขับรึยังงงงง

9. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ชอบกระทู้แบบนี้มากๆครับ สังคมของพวกเรา มีคนดีๆอยู่มากครับ
    ดีกว่ากระทู้หาคนนู้น คนนี้ เยอะเลยครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 20:58:55 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 20:58:40 ----------

ชอบกระทู้แบบนี้มากๆครับ สังคมของพวกเรา มีคนดีๆอยู่มากครับ
    ดีกว่ากระทู้หาคนนู้น คนนี้ เยอะเลยครับ

10. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    แหล่มไปเลย ฮิฮิ

11. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    น้ำใจงามคับ น่านับถือคับ

12. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    คนดีแบบนี้น่าจะมีเยอะๆนะครับ

13. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    ปลื้มใจแทนนค้าบ ^^ พี่ใจดีแสดงตัวหน่อยฮ่าๆ

14. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    ใจดีจังเลยย คนแบบนี้น่าเอาเป็นตัวอย่าง

15. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    พีน้องกันครับ

16. Rc7

Rc7 New Member Member

235
    15
    0
    น้ำใจงามจิงๆๆ ยกนิ้ว(โป้ง)ให้:D

17. เว็บนี้แหล่ะได้รู้จักคนหลยคนและ

เล่นแล้ว อบอุ่น ครับ

18. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    เยี่ยมคับ

19. น่านับถือครับ นิสัยคนไทย..

20. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    Thanks ให้ทุกคนนะครับ:D

ช่วงนี้ฝนตกหนัก+น้ำท่วม ระวังๆกันด้วยครับ

รับทราบครับ แถวมอมันน่ากลัวจริงๆง่ะ:sad:

ขอบคุณที่มาเตือนกันคราบ เปิดเทอมเจอกันๆ

21. Joke323

Joke323 New Member Member

159
    5
    0
    คนไทย....ใจดี

22. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    โบ้ตตต มารายงานตัวด่วน

23. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    ปรบมือให้ดังๆด้วยคนครับ น้ำใจชาว RCW ยอดเยี่ยมจริงๆ

24. น้ำจัยยังมีหั้ยเห็น

25. MOOZAA

MOOZAA Member VIP

418
    15
    18
    RCW พี่น้องกัน

26. B2

B2 Member Member

527
    1
    18
  27. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
  28. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    มีกระทู้แบบนี้ รู้สึกอ่านแล้วสบายตา จิงจิงนะ

29. nicecar

nicecar New Member Member

468
    15
    0
    เห็นบ่อยๆเลย วิ่งในสนามดีมาก

30. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    คนไทยด้วยกัน มีน้ำใจกัน สังคมก็น่าอยู่ขึ้น คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้