Be ware ระวังไว้นะ‏

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย RollriderS, 28 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    ไม่รู้ข้อเท็จจริงนะ ก็ระวังไว้แร๊ะกันนะ

เมื่อเดือนกุมภาพันธ์ที่ผ่านมา ผมได้ขับรถไปที่ห้างมาบุญครอล MBK Hall ผมใช้โตโยต้ายาริช รุ่นกุญแจสตาท์มือ ผมได้จอดประมาณชั้นที่ 3 พอลงรถแล้วผมกดรีโมทล๊อคไม่ได้ เลยเข้าใจว่าแบตรีโมทหมด เลยไปซื้อมาใส่ใหม่(โดนฟันหัวเลือดโชกเลยก้อนละ 350 บาท ปกติซื้อไม่เกิน 70 บาท ต่อก้อน) อันนี้อีกประเด็นนึง แต่ที่สำคัญผมก็ยังสตาท์ล็อคไม่ได้อยู่ นึกว่าแบตไม่ดีเลยเลยไปเปลี่ยนแต่เจ้าของบอกว่าปกติ น่าจะเป็นที่รถมากกว่า ผมเลยโทรไปหาที่ศูนย์ฯ แต่สิ่งที่ผมได้ฟังจากศูนย์ทำเอาผมอึ้งแทบจะขับรถออกมาไม่ทันเลย

ภาพประกอบจากอินเตอร์เนต

คือ คำแรกที่ศูนย์ถาม ว่าพี่จอดรถอยู่ที่มาบุญครองหรือเปล่า นั่นสงสัยเขามีองค์ยังไม่ได้บอกเลยว่าจอดที่ไหน ผมถามทำไมหรอครับ ศูนย์ฯ ตอบว่า ตอนนี้ที่ห้างนั้น เขามีเครื่องมือไว้โหลดหรือดึงข้อมูลทางอินเตอร์เนตกำลัง สูงแข่งกันอยู่หลายเจ้าทำให้ระบบของรีโมทรถยนต์รวน บางรายถึงกับเสีย ทำให้ต้องเปลี่ยนเลยก็มี ผมถามต่อว่าแล้วไม่มีทางแก้หรือ ศูนย์ฯ บอกว่า ไม่มีครับ ต้องระวังเอง และสำคัญที่สุดระวังรถหรือของมีค่าในรถหายนะครับ โดนมาแล้วหลายราย ผม จึงฝากให้เพื่อนๆ เป็นข้อมูลดู ไว้ใครเคยเป็นกรณีเหมือนผมบ้าง เพราะผมถามเจ้าของร้านค้าแถวนั้น เขาบอกตรงกันหมดเลยครับว่ารถของเขาก็เป็น เหมือนผมครับ......

2. sumatee99

sumatee99 New Member Member

209
    1
    0
    ต้องเปลี่ยนมาใช้ มาสด้า ครับ อิอิอิ

3. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    เถิกกกกกก

4. targa

targa Member Member

223
    0
    16
    ถูกต้องงงของดีต้อง มาสด้าครับบบ

5. ozmozizz

ozmozizz New Member Member

300
    3
    0
    ช่ายครับ

มาสด้าโลดดดดดดดดดด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้