ตรง คอม้า มันผุ จะมีผลเสียอะไรไหม?

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย Ea"RT"h, 28 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ตรง คอม้า มันผุ จะมีผลเสียอะไรไหม?

ผมกลัวกระแทกบ่อยๆแล้วมันจะขาด

ถ้าขาดจะมีอาการยังไง

แล้วให้ร้านประเภทไหนแก้ไขได้บ้าง

ขอบคุณครับ

2. Ea"RT"h

7,434
    191
    0
    Up Up

3. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ถ้าเกี่ยวกับคอม้า พี่คิดว่ามันอาจจะเกี่ยวกับการตั้งศูนย์ได้ไม่ตรงนะ เพราะมุมมันจะไม่ได้ค่าตามมาตรฐาน ทางที่ดีหาเปลี่ยนดีกว่า อย่าเสี่ยงเลย .....

4. Ea"RT"h

7,434
    191
    0
    มันผุหมดแล้วอะ หาเปลี่ยนจะมีไหมครับ

5. ngernthong

ngernthong New Member Moderator

600
    1
    0
    ยังหาเปลี่ยนได้อยู่ รีบๆ ไปหาเปลี่ยนเหอะ มันอันตราย :cool:

6. Ea"RT"h

7,434
    191
    0
    หาไม่เจอเลยครับ

7. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    ใครทราบช่วยกันแจ้งเบาะแสหน่อยครับ:)

8. the_gamez

the_gamez New Member Member

751
    1
    0
    คอม้าตรงไหนหว่า มีภาพปะครับ

9. Ea"RT"h

7,434
    191
    0

เดี๋ยวถ่ายมาให้ดูครับ

10. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    ผมก็อยากทราบครับว่า คอม้า อยู่ตรงไหนจะได้ไปดูบ้างว่ามันผุรึเปล่าครับ:)

11. ngernthong

ngernthong New Member Moderator

600
    1
    0

อยู่ระหว่างหัวกับตัวม้าครับ :cool::cool::cool:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 มิถุนายน 2009
  12. ngernthong

600
    1
    0
    ลองไปดูตรงในซอยเสือใหญ่หลังราชภัฎจันทรเกษมนะครับ เห็นมีรถเก่าๆ เอามาตัดอะไหล่ขายเยอะแยะเลย :):):):)

13. ngernthong

600
    1
    0
    หรือไม่ก็ลองวิ่งเส้นเพชรเกษมไปราชบุรีนะครับ พอผ่านนครปฐมวิ่งไปเรื่อยๆ จะถึงหนองโพ(ที่มีโรงงานนมหนองโพน่ะจะมีวัวรูปปั้นตัวใหญ่ๆ อยู่ริมถนน) เลยโรงงานนมหนองโพไปขับช้าๆ มองซ้ายมือไว้จะเจอโกดังอะไหล่รถเก่าของเยอะมาก ลองไปถามๆ หาดูนะว่ามีเปล่า อ้อ ตอนก่อนถึงนครปฐมช่วงท่าตำหนักจะมีโกดังรถเก่าอยู่ที่นึงจะเห็นรถเก่าๆ จอดริมถนนเต็มเลยไม่ต้องแวะนะ ราคาขั้นเทพเลยเดี๋ยวจะกลับบ้านไม่ถูกถ้าเจอราคา :D:D:D

14. ngernthong

600
    1
    0
    จะอยู่ติดกับดุมล้อแบบในรูปน่ะครับ แต่ในรูปไม่ใช่ของ RT นะให้ดูเป็นตัวอย่างก้มๆ ลงมองจะอ๋อเลยล่ะ :cool::cool:

15. Ea"RT"h

7,434
    191
    0
    ตามในรูปเลยครับ คือ คอม้า

16. ngernthong

600
    1
    0
    แล้วหาได้หรือยัง :)

17. Ea"RT"h

7,434
    191
    0

หาแล้วแต่ยังไม่เจอเลย

ตอนนี้พวงมาลัยเริ่มไวๆแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้