มีเรื่องสงสัยอย่างแรงค่ะ ตัดหน้าตัวใหม่

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย oatakira, 28 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oatakira

oatakira New Member Member

107
    0
    0
    คือว่าอันเก่ามันจะมีพัดลมแอร์ใช่ป่าวคะ และวันนี้ไปดูรถมาแล้วกำลังจะเสร็จ รับรถได้วันอาทิตย์ แต่....เปิดกระโปรงรถดูมันไม่เห็นมีพัดลมแอร์เลย เห็นแต่พัดลมหม้อน้ำ ถามช่าง ช่างบอกว่าตัดหน้าตัวใหม่มันไม่มีพัดลมแอร์ ผู้รู้ช่วยตอบด้วยมันเนอย่างนั้นจริงเหรอคะ

ปล.ไม่มีอะไรที่ช่างไทยทำไม่ได้จริงๆ แวจะเอารปมาลงนะคะ
    ขอบคุณค่ะ

2. beeq

beeq New Member Member

106
    0
    0
    ปกติมันไม่มีหลอกครับรุ่นนี้
    ก็หาซื้อพัดลม formura 10ใบบาง มาติดเพิ่มที่หน้า เเผงเลยครับ ซื้อที่ร้านเเอร์ร้านอะไหล่ก็มีขาย ตัว1ประมาณ 500-800 เเล้วเเต่ขนาดจ้า.... ดูรูป :)

3. oatakira

107
    0
    0
    ถ้าไม่ติดพัดลมที่ว่า มันจะเป็นอะไรป่าวคะ ไม่รู้เรื่องเลยจริงๆ

4. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0

เท่าที่รู้...ไม่ติดก็ไม่เป็นไรอ่ะนะ...
    แต่ที่เค้าติดกันเพราะต้องการให้พัดลมช่วยระบายความร้อน...
    โดยเฉพาะรถที่วิ่งใน กทม. แล้วเจอปัญหารถติดบ่อย ๆ
    เลยต้องใส่พัดลมเพิ่ม...เพื่อช่วยระบายความร้อน...
    แต่ถ้ารถเราวิ่งอยู่ต่างจังหวัด..หรือวิ่งทางไกลบ่อย ๆ
    ไม่ต้องติดก็ได้...เพราะลมธรรมชาติก็ช่วยระบายความร้อนได้ดีอยู่
    อันนี้ก็รู้มาจากช่างแอร์อีกทีอ่ะนะ...
    ถ้ายังไงรับรถมาแล้วลองวิ่งดูก่อน...ถ้าแอร์ไม่เย็นเหมือนที่เคยเย็น...
    ค่อยว่ากันอีกทีก็น่าจะได้นะ...

5. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ตอบกันไวจริงวุ๊ย..มาไม่ทัน..ไม่เหลือซีนพระเอกให้เล่นเลย..:mad::mad::mad:

6. oatakira

107
    0
    0
    รูปรถไปถ่ายมาเมื่อวานค่ะ ไม่ค่อยชัดเท่าไหร่ ใช้มือถือถ่าย

7. oatakira

107
    0
    0

8. oatakira

107
    0
    0

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 08:21:02 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 08:20:38 ----------

ทำไมรูปมะขึ้นอ่ะ

9. oatakira

107
    0
    0
    เละเทะเลยกระทู้นี้ แหะๆ

10. Diamond0722

806
    2
    0
    สวยเลยคราวนี้...ดูรูปแล้วสีไม่น่าจะเพี้ยนนะ...

11. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    สวยๆ :D:D:D

12. Bignui

Bignui New Member Member

135
    0
    0
    มันมืดจัง...มองไม่ชัดเลย ถ้าสว่างน่าจะสวยนะ...

13. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    ดีใจด้วยครับ เหมือนพาลูกไปทำศัลยกรรมหลังเจออุบัติเหตุมาเลย อิอิ
    ตอกย้ำอีกที ไม่มีพัดลมก้อไม่เป็นไรครับ บางทีอาจจะดีกว่ามีพัดลมแบบที่หมุนไม่แรงด้วยซ้ำไปครับ

14. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ท่านวิน..อยากเห็น R11 สีขาวคืนชีพจัง..:D:D:D
    แว่วๆมาว่าได้ตัวเป็นมาแล้วนี่..:D:D:D

15. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    สวยจริงๆครับ..........เจ้าของรถยิ่งสวยก่า...อิอิอิอิ....55555

16. pOR...

836
    2
    0
    จิงหรอพี่หม่อม จะคืนชีพแล้วหรอ อยากเห็นๆๆ :D:D:D

17. P11GT-R

P11GT-R New Member Member

58
    1
    0
    สีสวยจังคับ

18. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ช่างไทยทำได้ทุกอย่าง อิอิ :D

19. Diamond0722

806
    2
    0

เค้าถามเรื่องพัดลมแอร์นะท่านโจ...มัวแต่ชมน้อง..เอ่อ..รถน้องเค้าอยู่นั่นแหละ...

:D :D :D

20. yuty

yuty New Member Member

290
    2
    0
    สวยดีครับ สวยเหมือนเจ้าของเลย...อิอิ

21. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    ข่าวไวจิงครับ มีตัวแล้วครับ แต่คาดว่าไม่ทำต่ออ่ะครับ ตอนนี้หมดกะE100 ไปหลายครับ ไม่ไหวแล้ว
    รอดูสองคนผัวเมียR11 ลำทองกะลำเทาละกันครับ แว่วว่ากะลังจะแรง

22. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    สวยทั้งคนทั้งรถครับ อิอิ :D:D

23. oatakira

107
    0
    0
    นึกว่าจะได้วันอาทิตย์ ไปดูแล้วยังไม่เสร็จอีก เหลือขัดเงาสี อะไรก็ไม่รู้อีก - -"

24. pOR...

836
    2
    0
    ต้องทำใจเลยเรื่องนี้ เป็นปรกติ นัดวันนี้ ได้พรุ่งนี้ นัดเช้าได้เย็น นัดเที่ยงได้มืด ต้องทำใจๆ ผมชินซะแล้ว :D:D:D

25. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    ช้ายพี่ตามทำได้ทุกอย่าง..........แม้แต่ของดี ๆ ยังทำให้พังได้เลย...........โดนมาเยะ เจ็มมาเยะ :D:D:D

26. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    เปลี่ยนสีรถนี้น่า ... สวยนะ ยังไงก็ตามนั้นนะครับ :cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้