เคยเจอพวกขายของแบบนี้ บ้างรึเปล่าครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Dong JZ GT, 28 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Dong JZ GT

Dong JZ GT New Member Member

130
    14
    0
    เหมือนกับพวก check rate ของตัวเอง พอจะไปเอาจริงๆ ไม่มีของ หรือขายไปแล้ว หรือไม่ก็เปลี่ยนใจ ประมาณนั้น ... อาจจะมองเป็นเรื่องปกติ แต่ผมรู้สึกเสียเวลามากน่ะครับ บางทีต้องวิ่งไปเอาตั้งไกล พอจะถึงก็โทรกลับมาบอก ไม่ขายแล้วครับ ขายไปแล้ว ฯลฯ

เคยเจอกันบ้างรึเปล่าครับ.... หรือว่าผมอาจจะไม่ชินเอง..:(

NAT U11 ถูกใจสิ่งนี้
  2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    เคยเจอคัรบ

แต่เจอแบบ ไปถึงแม่งนัดมาพร้อมกันสองคน

แล้วก็ขายให้อีกคนไปแล้วด้วย

ไปก็โคดไกลเลย

3. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ตอนนี้ผมเองก็เหมือนกำลังจะเจอแบบนี้อยู่ เพราะรอเค้าคอนเฟิร์มราคาขายมาสี่วันแล้ว ไม่โทรมาบอกสักที เลยรู้สึกเหมือนเค้าลงขายเรียก RATING เลย

4. rugek

rugek New Member VIP

4,864
    1
    0
    ที่เคยเจอเป็นขายรถครับ เอารุปมาโชว์ว่าสวยเเต่งไปเยอะ ลงรายการของเเต่งอวดไว้เพียบ พอเพื่อนผมติดต่อไปจิงๆอิดออด สงสัย ลงโชว์

5. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    เคยเจอครับ กับตัวเลย !

6. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    -ขออภัยไม่ได้กวนทีนนะครับ ไอ่ลงขายรถเข็คเรทติ้งพอเข้าใจว่าอยากโชว์รถ แต่ลงขายของเช็คเรทนี่มีด้วยหรือครับ ทำทำไมอ่า??? :sad::sad::sad::confused:

7. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    เคยเจอคับ อย่างเซ็ง

8. mos1

mos1 New Member Member

71
    1
    0
    ใหม่ๆผมหงุดหงิดมากครับ ว่าทำมัยคนเราถึงได้กล้าโกหกกันซึ่งหน้าแบบนี้ ทั้งๆที่นัดแนะกันอย่างดี
    แต่หลังๆนี่ผมชินละคับ แบบว่าโดนบ่อยจัดอ่ะ ซื้อของในเวปก็แบบนี้แหละครับมั้ง.....

9. Joke323

Joke323 New Member Member

159
    5
    0
    เห็นใจครับ

10. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    ยังไม่เคยเจอนะ แต่จะซื้ออะไร ขายอะไร เราก็ระวังตัวกันหน่อยก็ดีนะคับ มากคนก็มากเรื่องคับ

11. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    ก็เคยเจอเหมือกันครับ พอถามราคาก็บอกไม่รู้ราคาตลาดเดี๋ยวถามเพื่อนก่อน แล้วจะโทรมาบอก รอ 2-3 วันก็ไม่โทรมา พอโทรไปถามอีกก็พูดเหมือนเดิม ผมก็เลยไม่เอาดีกว่า

12. TEQUILA118

TEQUILA118 New Member VIP

117
    3
    0
    เคยเจอแต่นัดไม่เป็นนัด หนักสุดนัดสามโมงมาห้าโมงครึ่ง เวลาซื้อขายของในเวป 90% จะมาไม่ตรงเวลานัด คิดแล้วหงุดหงิด :mad::mad::mad:

13. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    เดือนนี้เจอมา 2 รายและครับ
    คุยอย่างดีนัดว่าจะไปกี่โมงถามที่อยู่เรียบร้อย พอถึงเวลาก่อนออกไป
    เราก็โทรแต่บอกว่าขายให้อีกเจ้าไปแล้วเมื่อกี้นี้เอง
    เซ็งครับ

14. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,717
    819
    113
    ผมเจอแต่ ลงรูปของไว้เยอะ พอไปเอาทิ้งของไว้ชิ้นเดียว ไม่ให้เลือก ไกลมาก

15. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    ค้าขายยกันแบบนี้ก็เจริญหล่ะคร๊าบ เจอแต่แบบ ไม่ค่อยตรงเเวลาอ่ะ บ่อย

16. นานา จิตตัง สันดานคน 100 เหตุผล หมื่นข้ออ้าง โอกาสทางธุรกิจ เยอะครับ แล้วแต่คนมอง

17. คนเราเปลี่ยนใจและเสียดายของกันได้ครับ แต่ถ้าสัญญาว่าจะขายแล้วให้ลูกค้ามาเอาของ แต่ไม่ยอมขายนี่ มันใช้ไม่ได้นะครับ

18. link2pik

link2pik New Member Member

356
    222
    0
    เจอเยอะคนแบบนี้ลงขายของ ถูก แต่ไม่มีของอะ

พอโทรไปซื้อ แม่งบอกขายไปแล้ว แต่อัพขายของแม่งทุกวัน ทำไมวะ

19. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ผมเคยเจอ ขายเครื่อง4JB โทรไปถามราคา ก้อบอกว่ายังไม่รู้ว่าจะขายเท่าไรดี

เดี๋ยวผมจะโทรไปบอกล่ะกันครับ ตัวผมก้อรอเคาโทรกลับมาบอกราคา รอ รอ จนถึงวันนี้ยังไม่มีการ

ติดต่อกลับมาเลย

ปล.แล้วจะลงขายไว้เพื่ออะไร อ่ะ

20. panu5866

panu5866 New Member Member

23
    0
    0
    มีหลายกรณีครับ (ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ)
    บางครั้งคนซื้อ ก็เป็นพวกซื้อไปขายก็เลยเจอเหตุการณ์นี้บ่อย เพราะ ราคาแบบนั้น(ถูกจนซื้อไปขายได้)ยังไงก็ไปไวครับเพราะบางทีเราต่อไว้อย่างเช่น ตั้งราคาไว้10000 เราต่อไว้7000 พอถึงเวลามีคนมาให้9000ยังไงก็อดครับ มองในแง่คนขาย คงจะยากถ้าจะเจอแบบพ่อพระ(รักษาคำพูดถึงแม้จะได้ตังน้อยกว่า)เว้นเสียว่ามีการทำสัญญามีเอกสารเป็นเรื่องเป็นราว

ส่วนคนขาย
    ก็มีแบบตั้งไว้ถูกๆๆหลอกให้เข้ามาดู และก็ต้องเพิ่มนู่นนี่ ถึงจะได้ตามspec
    หรือไม่ก็ลองตั้งราคาถูกดูก่อนพอเห็นคนสนใจติดต่อมามาก ก็เลยเพิ่มราคา (แต่ก็ไม่แปลกครับธุรกิจได้มากย่อมดีกว่าเพราะสิทธเป็นของเจ้าของ)

แบบนัดมา2คนก็เคยเจอ แต่ก็อีกแหละครับ เท่าที่ผมคิดก็เป็ของที่ราคาน่าสนใจจนมีคนมาแย่งกันซื้อถึงเป็นแบบนั้น(มาก่อนได้ก่อน)

สุดท้ายแล้วถ้าไม่อยากลำบากก็คงต้องซื้อร้าน/ของราคาปกติ ส่วนใหญ่มักไม่ค่อยมีปัญหา (ตามได้)

ที่เหลือก็แค่ทำใจครับ ถ้าของจะเป็นของเรา *ทั้งหมดเป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ*

21. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ขายรถอะเจอครับ แต่ขายของนี้ยังไม่เคยเห้น

22. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ลงเรียกเรตติ้งก็มี ลงเพราะอยากโชว์ก็มี

อีกส่วน ไอ้พวกนัดไม่เป็นนัด อะ น่าโมโห สุด

ไม่ขายก็บอก แค่นั้นเอง....

คับๆๆๆ รอแปปคับ กำลังไป

คับๆๆๆ อีกสิบนาทีถึง

สักพัก ปิดเครื่อง ซะงั้น ที่ฉุนหนักก็วิ่งไปดูของให้เพื่อนๆ แหละ ดันเจือกเบี้ยว อีก...ฉุนๆ

23. NooYou@volvoclub

NooYou@volvoclub Member Member

152
    5
    18
    ล่าสุดนัดซื้อกล่องไว้ที่ ปตท รามอินทรา นัดไว้ห้าโมงครึ่ง ห้าโมงสี่สิบผมถึง โทรไปถามเค้าบอกอีกสิบนาทีถึงคับพี่ ทุ่มแระยังไม่โผล่ ไม่ขายมึงก้อบอกดีดีซิครับ ไม่ใช่ให้กรูคอย

24. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0
    ผมเคยโดน นัดดูของ พอผมไปไกล้ ๆ ถึงแล้วมันบอก ขายให้อีกคนไปแล้ว

ตอนแรก ตกลงกันว่า ถ้าขายแล้วให้โทรบอก มันก้อไม่โทร

แต่ส่วนใหญ่มักจะเจอพวกที่พูดภาษาคนไม่ค่อยรู้เรื่อง

อันนี้เพื่อนผมเจอ ยังไม่เข้าใจมากกระทำของมันจนถึงวันนี้

และตอนนี้มันก้อเปลี่ยน Login ไปเป็น xxxxxxx :D:D:D:D

นัดดูของแล้วมันก้อไม่มา แระมันก้อไม่โทรบอก

โทรไปมั๊นก้อไม่รับ เอาเบอร์อื่นโทรไป .... อ้าวแม่มรับ -*-

เกิดเป็นคนซะเปล่า ดั๊นพูดภาษาคนไม่รู้เรื่องงงงงงง

25. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    แต่ สปริง ผม ยังเอา อยู่นะพี่ พอดี ไม่มีตังไปเอาจิงๆคับ

อย่าเลย อย่าบอกให้ช้านเลือกเลย อิอิ

นานา จิตตัง คับ

26. konglim38

konglim38 New Member Member

1,993
    13
    0
    ไม่เคยเจอคับ แระไม่อยากเจอด้วย นิสัยไม่ดี

27. 88 bullet

88 bullet New Member VIP

268
    3
    0
    เซง

28. []i'c'e[]

[]i'c'e[] New Member Member

102
    6
    0
    ผมก้อเคยขายของอยู่ครับ ถ้าของหมดจะบอกลูกค้าก่อนตลอด ขนาดมีคนจองแต่ยังไม่ซื้อ ก้อต้องบอกว่ามีคนจอง นอกจากคนที่จอง ไม่มารับของตามเวลา ถึงจะปล่อยให้คนอื่น

การค้าก้อเงี้ย บางทีขายใครได้ก้อขายก่อน ลืมคนที่นัดไว้ก่อนหน้า แย่ๆๆ

แต่ผมไม่ได้เป็นแบบนั้นนะ

อิอิ

29. Ray$_RPS13

Ray$_RPS13 New Member VIP

30
    3
    0
    ยังไม่เคยเจอคับ... เจอแต่ประเภทนัดว่าจะมาดูหรือเอาของ นัดกานไว้ดิบดี ถึงเวลานัด ไอ้เราก้อไปรอ โทรไปแมร่มไม่รับสายด้วย... หลังๆขนาดว่าเราจะออกไปที่นัด โทรไปคอนเฟิร์มอีกทีก่อน ยังมีโดนแบบนี้เลย... เซงเป็ด...

สุดท้ายแมร่มโทรมาบอกว่าผมลืมมือถือ... เจริญคับ เจริญ... กรูเสียเวลาคับ...

30. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    ยังไม่เคยเจอเลยครับ ถ้าเจอแบบนี้คงมีด่ากันหน่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้