รูปงาน SuperClub [มือใหม่หัดถ่ายคับ]

การสนทนาใน 'Circuit Racing' เริ่มโดย intayanno, 27 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. intayanno

intayanno New Member Member

34
    7
    0
    รูปงาน SuperClub คับ
    มือใหม่นะคับ ขอคำแนะนำด้วยคับ

tonkmx ถูกใจสิ่งนี้
  2. intayanno

34
    7
    0
  3. intayanno

34
    7
    0
  4. intayanno

34
    7
    0
  5. intayanno

34
    7
    0
  6. intayanno

34
    7
    0
  7. intayanno

34
    7
    0
  8. intayanno

34
    7
    0
    หมดแล้วคับ :D
    ขอคำแนะนำด้วยนะคับ :eek:

9. oileve

oileve New Member Member

311
    5
    0
    สวยงามทีเดียว

10. Jingjo.Si.Dc5

Jingjo.Si.Dc5 New Member Member

298
    3
    0
    ภาพสวยถูกใจสุดๆเลย ครับ มีรถผมด้วย แบบนี้ต้อง thx ไป:D

ขอบคุณมากครับ

11. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    สวยมากคับ เป็นกำลังในการโพสต์

12. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    สวยมากครับ
    ไม่ใช่มือใหม่ธรรมดาแล้วแบบเนียะ
    เสียดายไม่น่าลบ EXIF เลย จะแอบดูซะหน่อย อิอิ

ขอบคุณครับ

ปล. สนามหน้าของดริฟท์หากสนใจไปถ่ายภาพสวย ๆ
    วันเสาร์ที่ 6 มิถุนายน ตั้งแต่เช้ายันเย็น
    วันอาทิตย์ที่ 7 มิถุนายน ตั้งแต่เช้ายันเย็นเช่นกัน
    แข่งที่สนาม BRC หลัง ซีค่อนสแควร์
    โดยในวันอาทิตย์ จะมี
    Mr.Brett Champion D1UK มาร่วมแจม
    Mr.DJAN Champion D1 อันดับ4 ของโลก
    Mr.Fukuda Champion รุ่น Street Regal จากญี่ปุ่นมาร่วมแจมครับ
    ยังไงมาถ่ายกันให้ได้นะครับ

13. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ขอบคุณครับ รูปสวยจริงๆ

14. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    รูปสวยทุกรูปเลยครับ

15. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    สวยดีครับ

16. Aof_Car selection shop

Aof_Car selection shop New Member Member

941
    14
    0
    รูปสวยมากๆ เลยครับผม

17. intayanno

34
    7
    0

ถ้าไม่ติดงาน งานดีๆแบบนี้ไม่พลาดแน่นอนคับ :D

พึ่งรู้ว่าพี่จอนเป็นคนพากษ์
    พี่ยังแซวผมอยู่เลยว่า "น้องเค้าบอกว่าพริตตี้หายไปไหนหมด อุตส่าห์เตรียม 70-300 มาถ่าย ให้น้องๆพริตนี้ออกมาให้พี่เค้าถ่ายหน่อย ^^ "
    ไม่รู้ว่าพี่จำได้ป่าว :D

18. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    ไม่ใช้มือใหม่แล้วม้างง อิอิ

ถ่ายรูปสวยจัง

ใช้เลนส์ดีแน่ๆเลย เหอะๆ

เอ ถ่ายครั้งแรก ยังไม่ได้แบบนี้เลยอะ

สวยๆๆ

19. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0

จำได้สิครับ ผมให้ความสำคัญทั้งนักแข่ง คนดู และช่างภาพ
    มางานรถแล้วไม่เจอ Pretty ช่างภาพก็น้อยใจหมดสิครับ จริงหรือเปล่า??? อิอิ
    ว่าแต่มีรูปน้อง ๆ เค้าก็เอามาโชว์บ้างนะครับ
    อย่ามัวแอบเอาไปเก็บเข้า Collection คนเดียวครับผม อิอิ
    ปล. ผมพากย์งานตามลายเซ็นด้านล่างครับ เจอก็ทักทายกันได้ครับผม

20. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    ถ่ายสวยจังงเลย

21. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    สีสันสวยงามจิงๆ

22. Mcdonald

Mcdonald Member VIP

389
    11
    18
    ภาพ สวย มาก มาย....

ขอบ คุณ มาก คับบบบ....

23. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ไม่ธรรมดาครับ สวยจัด เลนส์อะไรเอ่ย :D

24. intayanno

34
    7
    0
    ใช้ Nikon 70-300 VR คับ

25. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆน่ะครับผม :D:D:D

26. 4A-GEU

4A-GEU Member Member

581
    13
    18
    รูปสวยมากๆเลยค้าบ

27. tonkmx

tonkmx New Member Member

319
    26
    0
    ถ่ายได้ดีมากเลยครับ อิจฉาจัง สงสัยต้องจั่วเลนส์ บ้างแล้ว 70-300 แล้วใช้กล้องตัวไหนอ่ะครับ เทคนิคอะไรบ้องกันบ้างครับ ว่าแต่อยู่โค้งไหนบ้างเนี้ย ผมนี่เดินพลั่น แต่ถ่ายไม่ได้เรื่องเลย ไปตอบในบอร์ดกล้องก็ได้นะครับ จะได้เป็นหมวดหมู่หน่อยครับ

28. Arm Adrenaline

Arm Adrenaline New Member VIP

99
    0
    0
    ไม่ใช่มือใหม่แล้วล่ะมั๊งครับ

แพนระดับเทพแล้ว

29. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0
    ไม่น่าจะใช่มือใหม่นะค๊าบบ อิอิ

30. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    สวยแล้วคับ ที่เหลือ ลองจัดวางองค์ประกอบของภาพหน่อยนะคับ

ลองศึกษาเรื่องจุดตัด 9 ช่องดูนะคับ

เรื่องการแพนรูป โอเคแล้วคับ

เป็นกำลังใจให้คับ ถ้ามีข้อมูลการถ่ายภาพหน่อยจะดีมากเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้