เห็นอยากเห็นกัน...UPDATE!!!

การสนทนาใน 'Click Club' เริ่มโดย gow, 24 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gow

gow Member VIP

903
    11
    18

จากคราวที่แล้วจนถึงวันนี้อาจจะอยากรู้ว่ามีอะไรพฒนาขึ้นมาบ้างไหม?

มีนิดๆหน่อยๆครับ....

จากที่ทราบดีว่าผมนั้นมีความต้องการที่จะใส่ล้อใหญ่ๆ หน้ากว้าง

ผมคิดว่าผมได้สิ่งที่ต้องการแล้ว......

ล้อแอร์เบลด ยางหน้า IRC WING PREMIUM 100/70/14

ยางหลัง มิชลิน M45 110/80/14

ความรู้สึกในครั้งแรกที่ได้ลองขี่ บอกได้เลยว่าใช่ มันมั่นคงขึ้นอย่างเห็นได้ชัด

สำหรับคลิกไอ ยางสเป็คนี้ข้างหลังน่าจะได้สุดเท่านี้แล้ว

เหมือนเดิมครับ แต่งไปทีล่ะนิด เนื่องจากงบน้อยครับ.....

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 พฤษภาคม 2009
  2. polapo

polapo New Member Member

24
    0
    0
    สวยดีครับ แต่น่าจะถ่ายเจ้าของรถด้วย

3. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    นี่คือจุดเริ่มต้น

4. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    สวยครับผม

5. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    สวยครับ จานหน้าใหญ่ โชคหลัง yss ยอดนิยม

รุ่นนี้ไม่แต่ง ก็สวยแล้วครับ

6. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    รุ่นนี้ทำมาดีทุกอย่างยกเว้นความสูงของรถ

ขี่ทีไรขาลอยทุกที555+

7. baitong-click

baitong-click Member Moderator VIP

378
    7
    18
    สวยแล้ว ค่อยเป็นค่อยไปครับ

8. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ขอราคายางด้วย ครับ ซื้อที่ไหน แบบอยากเปลี่ยนแนวนี้มานานแล้ว

9. gow

903
    11
    18

สำหรับราคายาง เส้นหน้า ของ IRC นั้น ราคาจะอยู่ที่ 800 บาทน่ะครับ

ส่วน เส้นหลังของมิชลินนั้น ราคา จะอยู่ที่ 900บาท จุ๊บเลสอีก100บาทหน้าหลัง

ไม่เสียค่าใส่.....ผมไปซื้อที่วงเวียน22น่ะครับ

เบ็ดเสร็จแล้วน่าจะเตรียมเงินไปประมาณ 2000 รวมค่าที่จอดรถด้วย

10. beambo2jz

beambo2jz New Member Member

48
    0
    0
    เเจ่มครับ

ไม่มีล้มเเน่นอนครับ

ยางน่าชัดตอนฝนตกมาเรยอ่าพี่ เก้า

อิอิ

11. gow

903
    11
    18
    รูปเพิ่มเติม นิโหน่ยยยย

12. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    เป็นยางที่เก้าใส่แล้วเหมาะที่สุดในโลกครับ อิอิ สวยมากเก้า กล้าขี่มามีสติ้งไหมนิ

13. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    มีนายแบบหน้าย่นติดมาด้วย

14. VoiceFromHell

VoiceFromHell Member Member

216
    4
    18
    ขอแจมด้วยคนนะคับส่วนตัวคิดเหมือน คุณgow เลย ไม่ชอบยางเล็กๆ
    ยางหลังใส่ลายเดียวกัน เบอร์เดียวกันเลยครับ
    แต่ยางหน้าผมเอายางเดิมของล้อหลังมาใส่แทน
    ความรุ้สึกแรก ว่ามั่นคงขึ้นจิงๆคับ
    ตอนนี้ก็ค่อยๆแต่งทีละนิด เห็นแม็กแล้วอยากใส่บ้างจัง
    แต่เพิ่งควักหนักๆไปกับจานเบก+ปั๊มบน+ปั๊มล่าง สายถักไป
    รุ้สึกว่าอะไรที่มันทำแล้วปลอดภัยก็อยากจะลงทุน
    โช๊คหลังของคุณgow น่าจะตัวเดียวกะผม(อีกแล้ว)เหมือนกันคับ
    แต่ผมปรับเกลียวลงมาค่อนข้างเยอะเพราะคนขี่+ซ้อน ตัวหย่าย 555+

ปล.ถามนิดนึงคับว่า แม๊ก แอร์เบรดนี่ต้องแปลงมั้ยครับ ขอบคุณมากนะคับ

:)

15. VoiceFromHell

VoiceFromHell Member Member

216
    4
    18
    ลืมอีกนิดนึงน่ะคับ
    ไม่ทราบว่า ล้อเดิมคุณ gow เป็นแม็กหรือเปล่า
    ถ้าใช่ ยังอยู่มั้ยครับ พอดีว่าสนใจ อิอิ^^
    :D

16. gow

903
    11
    18
    ขอขอบคุณสำหรับความคิดเห็นนะครับ......

แม็กแอร์เบลดนี่เราสามารถนำมาใส่ได้เลยโดยไม่ต้องแปลงอะไรเลยครับ......

ที่ต้องทำเพียงแค่กำเงินไปที่0ฮอนด้าใกล้บ้านท่าน.....

ประมาณ5พันบาทไทยสำหรับล้อใหม่........

หรือ ลองseach หาตามเวปไซท์ต่างสำหรับ ของมือสอง

ราคาของมือสองจะอยู่รหว่าง2500-3000น่ะครับ......

แต่พอดีของผมได้มือสองมาสภาพดีเลยประหยัดไปหน่อย......

สำหรับล้อเดิมของผมเดิมทีเป็นล้อแม็กน่ะครับ

แต่ว่าได้ขายต่อให้คนในกลุ่มclick clubไปแล้วน่ะครับ.......

แต่ถ้าหากต้องการล้อแม็กเดิมของclick

เพื่อที่จะใส่ยางใหญ่แบบนี้ผมเกรงว่าจะไม่ได้ตามที่ต้องการน่ะครับ

เพราะว่าล้อเดิมของคลิกนั้นสเปคอยู่ที่

หน้า1.4 หลัง1.6

แต่ของแอร์เบลดนั้นอยู่ที่

หน้า1.6 หลัง1.8

และสำหรับยางที่ใส่ได้เต็มสุดสำหรับล้อของแอร์เบลดที่จะนำมาใส่clickนั้น

ก้ตามสเปคที่ผมใส่เลยครับ เพราะไม่งั้นมันจะปลิ้นออกมาน่ะครับ.......

และข้างหลังจะติดกรองอากาสเอา.....

ปล.จริงๆผมก็อยากปรับเหมือนกันครับสำหรับโช๊คหลัง

แต่ผมนั้นเซ็ทช่วงล่างไม่เป็นเลยปล่อยเอาไว้มาอย่างไรก็อย่างนั้น

เพราะกลัวว่าถ้าซนไปรีบาวหรือคอมเพรสชั่นเรทมันเพี้ยนขึ้นมา

งานจะยาวน่ะครับ....

17. HS7QBT

HS7QBT New Member Member

297
    3
    0
    ก็ใส่ยางแค่ 90/80 ข้างหลังก็ 100 ก็ได้นิ ได้ไม่ติด

18. DenKi

DenKi New Member Member

321
    14
    0
    ว่าพี่ได้รถไม่บอกน้อง แต่น้องทำรถพี่ยังไม่เคยเห็นเลย ดู๋ดู๊ดูมันทำ

19. gow

903
    11
    18

ก็นะพี่ รถมันเอาไว้ขี่ไปซื้อของที่เซเว่นก่าแซวสาวในซอยเนี่ย

จะให้น้องลงทุนขี่ไปให้พี่ดูเลยเรอะ......

EP82 เจอก่าคลิกไหมล่ะ.......เด๋วประหยัดน้ำมันโชเลย

20. ittirit500

ittirit500 New Member Member

22
    0
    0
    ล้อเก้า มันมาอยู่ที่ผมแล้วหล่ะ ตอนนี้พ่นดำ ไปเรียบโร้ยยยย

รถมันจ้าบ จิงๆ น่าจะถ่ายย่อรูปหน่อยนะ มองไม่รู้เรื่อง เอานายแบบด้วยสิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้