รบกวนถามเรื่อง Defi หน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย EooD_EK, 26 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EooD_EK

EooD_EK Guest

0
    0
    0
    รบกวนถามเรื่อง เกจวัด Defi หน่อยครับผม พอดีจะซื้อมาติด 3 ตัว แต่ไม่รู้ว่าเครื่อง B16A เค้าใส่ตัวไหนและรุ่นไหนกันบ้างครับ ใครรู้รบกวนบอกทีครับผม และอยากให้เพื่อนๆๆช่วยเลือกทีครับว่า หน้าปัดไฟสี ขาว ฟ้า แดง อันไหนสวยกว่ากันครับ....

2. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ถ้า 3 ตัว ก็เลือก water temp ,oil press ,oil temp ส่วนรุ่นก็เอารุ่น
    พวก หน้ามืดไฟสีสีต่างๆ มีแดง ขาว ส้ม แต่สีขาวจะเห็นชัดเจนสุด
    กล่องควบคุมก็ control unit 2

3. EooD_EK

0
    0
    0
    ขอบคุณมากครับผม

4. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ของผม water temp
    oil press
    fuel press

5. มีประโยชน์ทุกตัวครับ ถ้าดูเป็น ถ้าติดเอาสวยงาม แต่ดูไม่เป็น ติด 6 ตัว 7 ตัว ก็ไม่มีประโยชน์คร้าบ

6. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    อยากติดมั่งแต่พอติดได้ไม่นาน ก็ขายกินตามระเบียบ

7. Eood_EK

Eood_EK Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ แล้ว โทโบ กะ เอ็นเอ มันใส่เหมือนกันได้มั้ยครับพอดีจะฝากเพื่อนซื้อมาจาก ญี่ปุ่นแต่ไม่มีความรู้กลัวซื้อมาผิดจัง

8. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ใส่ด้วยกันได้ครับ แต่ วัด boost รถ na ติดไปก็เท่านั้น เข็มมันขึ้นไม่เกิน 0 อยู่แล้ว

ที่เห็นหลักๆ รถ na ติดกัน

water temp
    oil press
    fuel press
    oil temp
    exhaust temp

ถ้าติด 3 ตัวลองเลือกเอาครับ

9. EooD_EK

0
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ คุณโดม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้