อยากถามวิธีการรื้อแผงข้างประตูคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย eakek96, 28 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. eakek96

eakek96 New Member Member

16
    1
    0
    พอดีกระจกไฟฟ้าหน้าขวาไม่ทำงาน และเซ็นทรัล็อกหลังซ้ายและขวาก็ทำบ้างไม่ทำบ้าง เลยกะว่าจะลองรื้อดูก่อน เลยอยากสอบถามวิธีการรื้อแผงข้างประดู รบกวนผู้รู้แนะนำผมด้วยครับ ขอบคุณครับ

2. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    หากระทู้เก่าๆดู รึยังครับ

3. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    1. แกะฝาครอบสวิทช์เปิด-ปิดกระจกออกจะเห็นหัวน็อตอยู่
    2. ไขน็อตเกลียวปล่อยออกมา
    3. แกะน็อตบริเวณมือเปิดประตูด้านในและแกะมือเปิดออกโดยเอาเหล็กเกี่ยว
    ด้านหลังมือเปิดออกด้วย
    4. ถ้าเป็นประตูหน้าต้องแกะลำโพงออกเพื่อจะไขน็อตยึดแผงประตู 3 ตัวออกก่อน
    5. แงะแผงออกมาเลย จบ

4. beer_beer

beer_beer New Member Member

225
    56
    0
    ถึงว่าดิ แผงประตูพังบ่อย เพราะว่ารื้อบ่อยนี่เอง :D

5. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    หาของที่จะเปลี่ยนให้ได้ก่อน แล้วค่อยรื้อ จะได้ทำทีเดียวเสร็จเลยครับ
    เซ็นทรัลล็อกหลังซ้ายและขวาทำบ้างไม่ทำบ้าง มันเป็นที่มอเตอร์ครับ

6. eakek96

eakek96 New Member Member

16
    1
    0
    รบกวนอีกนิดครับ อาการนี้คือต้องเปลี่ยนมอเตอร์อย่างเดียวเลยใช่มั้ยครับ มันซ่อมได้มั้ยครับ

7. earzy

earzy New Member Member

154
    2
    0
    คงประมาณว่ามอเตอร์มันไม่ค่อยมีแรงอะครับ

8. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0

คงต้องเปลี่ยนมอเตอร์ ถ้ายกชุดของเดิม ๆ หลายพัน

ต้องเกาะมาเปลี่ยนมอเตอร์ โดยใช้ของ ES มาผ่าเอามอเตอร์

ราคาถูกกว่ากันแยะ ประมาณ 4ร้อยกว่าต่อข้าง

ของ EK แกะได้ โดยการขันน๊อต ES ย้ำมาเลยต้องผ่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้