อยากรู้ว่า EVO7 โค้ดสีไรคับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย โอเลี้ยง, 24 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โอเลี้ยง

โอเลี้ยง New Member Member

11
    0
    0
    คือตอนนี้จะทำสีเหลือง EVO7 อะคับพี่น้อง

เลยอยากถาม เพื่อนๆ พี่ หน่อยคับว่า

สีเหลืองนั้น ยี่ห้อ อะไร แล้วก็ เบอร์สี อะไร จะขอบคุณอย่างมากนะคับ

ขอบคุณคร้าบ

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    Y12 WASP YELLOW ครับ

3. โอเลี้ยง

โอเลี้ยง New Member Member

11
    0
    0
    สวยไหม คับ เหลืองนี้ ถามตรงๆ

4. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เฉดสี แต่ละเฉด จะดูว่าสวยหรือไม่ ต้องดูบอดี้รถเป็นองค์ประกอบด้วยครับ
    ถ้าเหลือง Y12 นี้ พ่นบนบอดี้อีโว 7-8-9 ผมว่าสวยงามลงตัวที่สุดครับ

เช่นเอาสีแดง เฟอร์รารี่ มาพ่น บนบอดี้อีโว ผมว่ามันออกจะแปลกๆไม่ค่อยสุด
    แต่ถ้าเลือกสีแดงอีโว ตัว TOMMI ผมว่าสวยลงตัวครับ

ฉะนั้นเราต้องเอาบอดี้รถเราเป็นหลักครับ
    ถ้าเฉดตามเบอร์มันอ่อนไป หรือ เข้มไป ก็เติมแม่สี จะขาว จะส้ม จะ แดง ลองผสมแล้วลองพ่นในเพลตทดสอบดูครับ

5. nihonsecondhand

nihonsecondhand New Member Member

20
    0
    0
    เอ...ไม่ใช่ Y01 หรอคับ งง..... รอผู้ให้ความกระจ่างคับ แต่สวยนะครับสีนี้ ตอนแดดส่องมันจะเหลือบๆด้วย ตอนกลางคืนมันสีออกเขียวๆด้วยคับ สวยคับ ชอบๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้